Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần xin hướng dẫn làm blinkie

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jinnie, 8/12/12.

Lượt xem: 9,364

1. Trương Nại Đông™

Trương Nại Đông™ Mới đăng kí

^ ừ nhỉ, nếu có hỗ trợ vẫn coi đc .psd
    Mình CS5, lâu k nhòm đuôi .gif nên quên luôn. Cứ nghĩ giống ảnh thường =,=

Cái thời ngta dùng CS5, mình vẫn CS3 :(
    Giờ 6 rồi mà vẫn 5 :((
  2. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Máy mình cài cs6 chịu không nổi :(
    không thì mình đã đú đởn rồi :((
    Cái bling này để ngắm thôi mà, nó còn gọi là blinkie hay là 1 animation, hình động, thế thôi...
  3. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Mai minh lam xong dang cai hinh kia len, ghet , tu nay ko vao cai box giup do nay nua. Ban noi moi dung link 2 lan ma lam ra hinh 234 frame co noi qua ko do. No cung vua vua thoi. Nhan xet cung nen phan biet nguoi moi lam va nguoi da biet lam. Hon nua box nay la box giup do chu ko phai box trung bay tac pham. Khi minh can nguoi nhan xet thi minh post o box tac pham chu ko phai o day. Sory mod dang nhap bang dd nen ko go dau duoc
    hoa_ki_long thích bài viết này
  4. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Hay nhỉ, giờ bạn lại còn chọc ngoáy cái 234frames của tôi cơ đấy
    Bạn nghĩ giờ tôi cao thủ quá nên làm lần thứ 2 là không đúng à? :-j
    Ôi giời ơi, bạn có thấy bạn tự mang mình ra làm trò cười không? =))
    Tin hay không thì tùy, chả ai ép bạn tin
    Vào 4rum là do bạn, chả ai ép
    Bạn vào học thì vào, còn vào để khoe tài năng kém cỏi mà cho rằng không ai bằng bạn ý, có nhận gạch đá thì cố mà chịu. Làm tôi thấy khinh thường bạn quá đi mất.
    Tôi như nào, thực lực của tôi như nào, những người ở đây, bạn bè từng học ds cùng với tôi, họ biết, chẳng cần bạn phải nhận xét.
    Mà tôi ngờ rằng bạn cũng dùng cái web art để design ý, cái web đó chỉ có bạn biết thôi mà :))
    Bạn biết thì mang ra cho các bạn thích làm animation đơn giản cùng dùng với, ai lại giữ riêng mình thế.
    Buồn cười quá sức :">
    Tối lạnh, có bạn làm trò, vui quá nha :x
  5. SammyYun

SammyYun Thành viên cấp 1

Và đây là lí do có thông báo mới liên tục -.-

Bạn chủ topic còn chưa dám comment đấy =))
  6. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Ôi, mắt mũi, lần sau nhớ mang kính khi nhòm vào 4rum
    Tại cứ tưởng cái bạn muahexanh là bạn chủ 2pic nên mới có cái nhận xét thứ nhất, thứ nhị kia
    Nhưng bạn ý lại làm ầm lên
    Ừ, đằng nào cũng nhận xét rồi, đã tranh luận, phải tranh luận cho trót
    Mình không thích làm bling, nhưng không phải không làm mà không biết gì về nó
    Nói nhẹ nhàng bạn ý không thích, nói thẳng cho vừa lòng nhau luôn =))
    Ôi, chủ 2pic tốt nhất đừng vào, khổ thân bạn ý =))
  7. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

The ban da xem bai toi post chua ma ket luan toi dung lam cua rieng the. Chang qua khi post co may phan tu nhay vao che bai la don gian, nao la cai nay loi thoi roi nen ko them post. Post o trung bay choi day. Qua hinh blink cua ban toi ket luan ban lam dep, co tai lam blink, toi sai khi ko danh gia dung ban. The duoc chua. May cai hieu ung chu muon tim tai lieu thi nhieu nhung do ko thich nen he ko nghien cuu ve no. Thui ngu mai co di lam
    hoa_ki_long thích bài viết này
  8. Jinnie

Jinnie Thành viên cấp 1

trùi ui com nhiều ghê...mà toàn nói chuyện đâu đâu. Mình hỏi xin cái font chữ như demo mình đưa mờ @@
    Tiện thể các bạn xem thành quả của mình nhá!
  9. Kwon Yua

Kwon Yua Mới đăng kí

Vì mình chưa đủ 20 bài viết nên không post được link
    Bạn search trên dafont là font "nayupixel" nhé
    Thân ^^
    Jinnie thích bài viết này
  10. Kwon Yua

Kwon Yua Mới đăng kí

Hì, chào bạn
    Việc nhận xét tác phẩm lẫn nhau khi làm pts là việc diễn ra như cơm bữa mà, có người nói khéo, có người nói thẳng, bạn làm pts thì nên chấp nhận ý kiến phê bình của người khác
    Làm blinkie cần 1 khoảng thời gian rất nhiều và kiên nhẫn, nếu bạn cảm thấy mình có quá ít thời gian và lười thì đừng nên làm, và đã chấp nhận làm thì nên chấp nhận những nhận xét, góp ý, có thể những lời đó thẳng thắn nên bị bạn quy chụp thành "ném gạch". Hơn nữa đây là topic xin hướng dẫn làm blinkie, chứ không phải nơi để bạn show tác phẩm của bạn, bạn đã lạc đề ngay từ đầu rồi, và 1 khi đã tham gia bàn luận liên quan đến pts thì đều có người khen-người chê, bạn nên học cách tiếp thu ý kiến thì hay hơn thay vì cứ ba hoa, quyết ăn thua đủ với Past về khả năng "xoay xoay" chữ trên blinkie
    1 vài nhận xét về blinkie của bạn:
    - Mình đồng ý việc mới học thì chưa thể sáng tạo ngay của bạn, nhưng đến việc cơ bản của blinkie là dùng font pixel bạn vẫn không biết (hoặc biết mà không áp dụng) thì đó chỉ là 1 tác phẩm fail 100%. Bạn đừng nói mới làm thì làm kích thước to, pro mới làm kích thước nhỏ, szie font blinkie nó không ảnh hưởng gì đến chuyện newbie hay pro gì cả bạn à
    - Hiệu ứng của bạn nếu xét về người mới biết làm thì mình đánh giá bạn ở mức có thể chấp nhận được. Tuy nhiên, thiếu độ mướt, size to nên nhìn blinkie bị cứng và phô
    Góp ý chân thành nên mong bạn tiếp thu ý kiến
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình thì mình ko biết gì về cái này,.đây là box thảo luận thì ko sao,.nhưng 2 bạn kia tranh luận lạc đề tận 2 trang rồi nhé,.người ta nhờ hỏi cách làm blinkie mà 2 bạn biến thành trận địa riêng của 2 bạn rồi.
    đấy là anh Cường còn hiền nên chưa nhắc nhở 2 bạn thôi...có gì inbox hoặc wall đi 2 bác :-bd
  12. momo0226

momo0226 Thành viên cấp 1

hix to quá bạn :v :vdùng font pixel đi :3 :3
    theo mình time nhanh hơn tí nữa là okie :) như thế này khá ổn cơ mà chưa thực sự mượt. hình như chữ n chưa thẳng hàng :-?
    *hí hí nhìn blink của bạn tự nhiên nhớ tới 1 ng bên NUVN =))*
  13. Jinnie

Jinnie Thành viên cấp 1

Hê hê. Tớ củng bên NUVN đấy :D
    Coi cái nì thế lào? Cái này cho no delay rồi mà vẫn chậm @@
    Im Past thích bài viết này
  14. momo0226

momo0226 Thành viên cấp 1

@@ bạn set time khoảng 0.07 -> 0.1 tuỳ từng blink (theo kinh nghiệm của mình)
    để size khoảng 8 - 9 thôi bạn, to quá không đẹp
    nick mền bên NUVN là MomoIsMe ^^
  15. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

ý, cái này có thể gọi là đẹp hơn cái cũ
    Bạn set font xuống 7-8pt đi
    Mình thấy bạn nên dùng effect tim hoặc bướm để lướt qua chữ sau khi chạy xong chữ Choiren đó
    Set time : 0,08 - 0,1 - 0,18 là tùy cảm nhận của bạn
    Chạy thử trước khi lưu :D
  16. kobe

kobe Mới đăng kí

2222222 mn
    em là thành viên mới
    chưa có kinh nghiệm nên mong mọi người chỉ giáo thêm

p/s: à mà có ai có link PTS CS6 ko ạ?
  17. bear_gr93

bear_gr93 Mới đăng kí

có tut hướng dẫn lm cái hình blinkie hình trái tim nhảy nhảy đó ko ạ?

Ủng hộ diễn đàn