Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cạn ý tưởng thiết kế logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi dangerous90, 29/12/15.

Lượt xem: 2,419

1. dangerous90 Thành viên cấp 1

Hiện em đang có 1 cái logo web với nội dung là Công Dân Trẻ .
    Bác nào gợi ý cho em 1 ít để em làm được không ??
    hiện nay em đang gặp 1 chút vấn đề đó là
    1- Nếu lấy logo và CDT thì chưa nghĩ đc cái bố cục nào cho nó hợp lý và phù hợp với 1 web tin tức ( em đã thử 1 số nhưng đều ko đạt thẩm mỹ cho lắm)
    2 - Nếu lấy nguyên cả chữ thì cũng được nhưng đây là 1 cái tên em cho là khá dài và khá trừu tượng nên em cũng chưa biết nên bố cục điểm nhấn ra sao cho cái logo này nữa
    cứu em với các bác ơi...

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Với logo web theo cá nhân mình thì thiên về thiết kế cho chữ, và nhấn nhẹ một hình ảnh gọn gàng cạnh logo :)
  3. dangerous90

dangerous90 Thành viên cấp 1

vậy nếu nhắc đến Công dân trẻ thì bạn nghĩ sẽ để logo kiểu gì CDT à hay là sao ??
  4. dangerous90

với lại cái tên cũng khá dài nếu thêm Logo + tên nữa thì nhìn nguyên khối dài lắm
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Dĩ nhiên có thể là CDT, hoặc là nguyên cụm, bạn không thấy "Nhạc Của Tôi" à, NCT vẫn tốt :)
  6. dangerous90

logo của NCT chỉ có NCT thôi và có hình ảnh tài nghe bao quanh .
    còn Công dân trẻ thì có cái gì đâu. Mình cũng đã nghĩ đến cái đó rồi nhưng ...chả nghĩ đc gì hết
  7. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Vote logo dạng text (an toàn, hiệu quả)... "công dân" hàng trên và "trẻ" hàng dưới. :D
    dangerous90 thích bài viết này
  8. dangerous90

Medic bạn có cái nào như vậy không cho mình xem nào ??
  9. phuoc_phuoc5

phuoc_phuoc5 Banned

bạn nên chọn logo theo tin tức ấy thì hay hơn
  10. Medic

Medic Thành viên cấp 2

dangerous90 thích bài viết này
  11. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Đầu tiên phải khiển trách người đặt tên cho thương hiệu mà quá dài, tiêu chí đầu tiên khi đặt tên là phải ngắn gọn xúc tích, dễ hiểu, dễ nhớ.
  12. dangerous90

13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bác Medic PR cho Dr.Thanh hả :v
  14. dangerous90

thank bác Medic có khi em làm theo con tuoi tre kia cho nó nhàn. đỡ nghĩ nhiều
  15. Medic

Medic Thành viên cấp 2

dao duc viet e nghỉ uống Dr Thanh rồi bác ơi, cho gia đình êm ấm :v
  16. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bác phải uống nhiều nhiều vào, Ủng hộ THP chứ sao lại bỏ uống. Hàng việt nam - chất lượng cao mà :v
  17. tuntuntittit

tuntuntittit Mới đăng kí

bạn có thể dùng các hình ảnh vòng tròn, con người, vươn lên xem sao?

Ủng hộ diễn đàn