Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo cả nhà chiêu lừa gạt thiết kế bao bì

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Ngọc Anh Nguyễn, 10/5/16.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 10,664

1. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy bác nhận 50% tiền là bt, tôi khách đưa hẳn 100% tiền (logo 1tr) còn nói chừng nào em bắt tay vào làm cũng dc, chỉ biết tiếng thôi chứ chưa gặp nhau bao h nhé, tin tưởng đến thế là cũng -))
    h xài hết tiền khách rồi mà chưa làm gì đây @@
    Ngọc Anh Nguyễn thích bài viết này
  2. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm và nhận xét để Anh em làm online ruốc kinh nghiệm và cẩn thẩn hơn để công sức mình bỏ ra được đền đáp xứng đáng.
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  3. Ngọc Anh Nguyễn

Cái chai Enchantuer bên đó thiết kế Hữu Thiện nhé! Mình chỉ thiết kế bao bì bên ngoài thôi còn chai bên trong họ đưa qua cho mình để mình biết kích thước và màu sắc để thiết kế cho hợp và khi hoàn thành lên mockup cho họ dễ hình dung. Cảm ơn bạn nhiều nhé!
  4. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

chúc bác thớt thuận buồm ^^
  5. Ngọc Anh Nguyễn

Cảm ơn Thái Châu và tất cả các bạn hôm nay mình vừa mới nhận email hồi âm lại của bên chị ta nên để xem tình hình thế nào rồi sẻ báo cho các bạn biết nhé! Cảm ơn các bạn rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/16
  6. bdesign

bdesign Banned

Kha kha, nhờ có thày Trâu mà con kia sắp phải nôn tiền ra. Bước cuối cùng mạnh nhất thì dọa nó ra đường rình phang cho què chân nó đi. Với bọn bịp bợm lừa đảo thì cứ phải dọa biện pháp mạnh.
    Ngọc Anh NguyễnThái Châu thích bài viết này.
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hóng tin tốt từ Thớt.
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

:)
  9. Ngọc Anh Nguyễn

Tin tức bắc đầu nóng dần rồi đây cả nhà, chị ta mới gửi lại email cho mình nói và Folward lại trong mail như hình bên dưới mình bôi đỏ nói là gửi cho mình ngày 10-5 nhưng mình kiểm tra tất cả trong email đến, spam, thùng rác . ngày 10-5 không có email nào của chị ta gửi cho mình. Cái ngày đó trong email có thể sửa đổi ( Mình đã thử và chỉnh sửa được ngày gửi trong email bất kỳ ngày nào) nên chị ta muốn sửa đổi ngày nào chẳng được, mà nếu có gửi email mình không hồi âm lại thì gọi cho mình tiếng mất mát gì đâu. Vì mình cũng hay gọi và nhắn tin trao đổi trước khi làm với chị ta rất nhiều...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/16
  10. Ngọc Anh Nguyễn

Và đây là email mới sáng nay lên thấy chị ta đe dọa rồi đây. Sợ quá......
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bữa nay thớt đã gọi cho Bà chị gì gì đó chưa. gọi lần cho dứt điểm đê.
  12. Ngọc Anh Nguyễn

Chị ta nhắn tin qua email muốn hẹn buổi để đề cập đến giá cả thiết kế và cách làm việc và mình nhắn lại gặp nhau có ứng cho mình được ít nào không thì không thấy nhắn trả lời lại. Chẳng lẽ bỏ 1 buổi làm việc xuống gặp nói đã đời chẳng được ứng trước đồng nào rồi về tiếp tục làm tiếp đến khi làm xong nhận được kết quả tương tự thì còn đau hơn...để xem tình hình chị ta gửi email lại thế nào đã K.Trang
  13. Ngọc Anh Nguyễn

Mình định gở xuống không đăng lên Diễn đàn mà thấy chị ta gửi email nói như mình không có lỗi gì đỗ lỗi lại là do mình và còn nói luật pháp công ty gì gì đó... nên mình bực mới đăng lên tiếp cho các bạn khách quan đánh giá...chứ bỏ chất xám, bỏ mấy ngày trời ra làm được không được nhắn tin hay gọi tiếng nói cho xong úp úp, mở mở như vậy bực cả mình.
  14. bdesign

bdesign Banned

Bạn có sơ suất là không gặp nó như nó đã hẹn. Lẽ ra cứ phải đến gặp, rồi trong buổi gặp sẽ hỏi luôn về tạm ứng như bạn muốn, xem nó nói sao. Tuy nhiên bây giờ bạn có thể nói lý do là bạn đã nhắn tin hỏi về việc tạm ứng, nhưng nó không reply, vì thế bạn không đến. Về nguyên tắc, đã theo 1 designer nào thì phải theo đến cùng, chứ không phải chỉ vì người ta không đến theo hẹn mà bỏ ngay để tìm người khác. Nếu muốn cancel, tối thiểu phải có 1 email tuyên bố chấm dứt cộng tác. Vấn đề là email 10/5 của nó sao bạn lại không có, mà nó lại có? Sau đây nếu bạn hẹn gặp nó, nên đi cùng người thứ 3, có quay phim hay ghi âm để làm chứng.
  15. Ngọc Anh Nguyễn

Đúng rồi đó bạn bdesign mình cũng đang chờ câu trả lời của chị ta về đề xuất của mình trước khi gặp mặt nhưng không thấy trả lời lại, còn email mà chị ta gửi đó thì ngày 10-5 cũng chưa chắc là thật vì trong email có chức năng sửa ngày lại được, trên diễn đàn mình nhiều bạn rành chắc sẻ biết. nhắn skype thì không thấy trả lời, sau này mới gửi email lại trong email lúc là do công ty cấm không cho sài skype lúc thì nói Skype cty chị đã bị khóa vì dừng mua bản quyền từ 30/4 (cuối năm tài chính) chứ không phải vì nhận xong chị im lặng nên đừng hiểu lầm.
    Sau nhưng lần biệt âm thì vấn đề trả lời email hẹn gặp và đề cập đến tiền thì mới hôm qua mình mới nhận đựơc email thôi bdesign
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/16
  16. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

Skype Free mà ta, sao lại có chuyện "dừng mua bản quyền", lý do này không thuyết phục rồi chủ thớt.
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tạm thời mình close topic này để bạn Ngọc Anh và phía công ty tự giải quyết với nhau ở ngoài nhé! Và ẩn đi 1 số thông tin liên quan đến công ty.
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn