Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo những Designer đối với công việc trên freelancethietke.vn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tien An, 10/2/15.

Lượt xem: 21,976

1. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

Qua đây chúng tôi cũng hi vọng Ad của web cũng xém xét kĩ vấn đề từ nhiều góc cạnh trước khi gán cho chúng tôi chữ " lừa đảo" như vậy.
    Vì thực sự các bạn cũng thừa hiểu nếu chúng tôi chuyên đi lừa đảo công sức của designer như vậy thì liệu chúng tôi tồn tại được bao lâu?
    Ví dụ tôi mà là designer bị lừa thiết kế không công, rồi kẻ khác đi lấy thiết kế của tôi hưởng tiền thưởng thì tôi không lên đây viết đâu, tôi tìm nhà nó mà đốt đó.
  2. nhocakai

nhocakai Banned

ipppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  3. nhocakai

nhocakai Banned

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  4. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

Cảm ơn bạn #Tien An, bình luận vừa rồi của bạn là công bằng nhất từ trước tới giờ đó :)
    Việc bạn nếu ra suy nghĩ cho mọi người về web của chúng tôi là hoàn toàn chính đáng, chúng tôi không có gì phải bàn cãi.
    Nhưng việc bạn gán cho chúng tôi chữ "lùa đảo" trong khi bạn chưa có tìm hiểu kĩ thì tội nghiệp cho chúng tôi quá :(
    Thân!
  5. nhocakai

nhocakai Banned

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  6. nhocakai

nhocakai Banned

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  7. Tien An

Tien An Mới đăng kí

Big big wolf : mình chưa hề nói chữ "website freelancethietke.vn là đồ lừa đảo". Uy tín của bạn, thì bạn nên tự giữ lấy. Mình up Topic này mang ý nghĩa CẢNH BÁO.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/2/15
    ToiHocDoHoa.comBig big wolf thích bài viết này.
  8. nhocakai

nhocakai Banned

uppppppppppppppppppppppppppppppppppy
  9. nhocakai

nhocakai Banned

123asdasdasdipupppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  10. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

Đôi khi chúng ta không thể lường trước được " khách hàng TÂM TÍNH, hay khách hàng TÂM TÌNH" cũng không thể nói được ở đây ai đúng ai sai... Freelancer hình thức qua mạng là 1 rủi ro, dĩ nhiên nhất là các cuộc thi thố thì bạn nên cân nhắc... Nên không thể nào đánh giá được. Mình có làm việc trên Freelancer.com nhưng thường là Client trực tiếp<<< nên vấn đề thuận mua vừa bán được trao đổi liên tục nên không lo ngại bị "bùa". Mình cũng thỉnh thoảng tham gia các cuộc thi logo nhưng tâm lý lúc vào cũng vững tin là "học hỏi"...
    Tien An thích bài viết này
  11. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

#Havingfun2500 Hi. Mình sửa lại theo ý bạn thế nầy
    "Bạn" không phải là "người" thiết kế người Việt Nam đầu tiên "sao chép và dán" mẫu thiết kế này cho "tôi".
    Mỉa mai là những designer người Việt Nam rất hay "sao chép và dán" những mẫu thiết kế. (ăn cắp chất xám)
    Đây là câu nói đánh giá CHUNG và mang tính mỉa mai.
    VD: Người việt qua nước ngoài (Nhật Bản) hay ăn cắp vặt bị mang tiếng.
    Tương tự. Một số Designer VN đạo, ăn cắp ý tưởng.
    => Con sâu làm rầu nồi canh
    Chốt lại: Bạn nầy đang trong thái độ bức xúc nên từ You dịch nghĩa là mầy là đúng.
  12. Tien An

Tien An Mới đăng kí

#Kinh Khủng Designer: Không phải tự dưng nó thêm cụm từ "Vietnamese Designer" vô. Nó ám chỉ cả đấy. Có lẽ nó đã từng gặp trường hợp như vậy. Uy tín của bạn trai mình trên freelancer.com đã bị giảm và còn bị report nữa chứ, hic hic
    King Khủng Designer thích bài viết này
  13. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

uống trà đá cũng được, ăn buffet cũng được, túm lại là có tiền thì làm, không thì nghỉ đi chơi cho sướng thân. khách gặp trực tiếp rồi đôi khi vẫn bị bùng như thường :)) hơi đâu đâm đầu vào mấy cái khe này =)

cám ơn thớt viết bài report :)
  14. Tien An

Tien An Mới đăng kí

88vn.design : như mình đã nói ở trên á, thi cái gì cũng mong được giải thưởng, không thì ít nhất cũng tích lũy được gì đó. Nhưng ở web B thì tích lũy đc gì? Các bạn thấy những mẫu đoạt giải rồi đấy. Oánh giá hộ mình nhé. Hihi
    88vn.design thích bài viết này
  15. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Thấy các bạn nói về vấn đề You và I mình cũng góp chút thiển ý thế này.
    Đứng góc độ của người kinh doanh thì từ You không nên hiểu là mày. Phép lịch sự tối thiểu là thế.
    Còn mình cũng được dịp tiếp xúc với một số người Hàn, trung và Canada thì họ lịch sự đó nhưng mình thua họ là họ cũng khinh lắm.
    Havingfun2500Tien An thích bài viết này.
  16. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

King Khủng Designer ở chỗ này thì mình không hề nghĩ như thế nhé. Các câu ví dụ của bạn đều nói thẳng ra là "người Việt Nam" hay làm abc/xyz, nhưng câu của họ thì khác. Cho dù có thể họ cũng có suy nghĩ đó, nhưng họ không hề nói ra như vậy, họ chỉ đơn giản nói rằng có một số người VN đã ăn cắp thiết kế, họ không hề đánh đồng người VN, đó là phép lịch sự tối thiểu, cũng giống như bạn hoaiviet đã nói, và chính vì có một số người đã "nhột" hoặc cảm thấy bị xúc phạm dù nó không nói đến mình nên nghĩ câu nói đó mang hàm ý tiêu cực T.T còn bạn Tiên An thì bức xúc dịch như vậy cũng không phải là quá đáng ...
    hoaivietTien An thích bài viết này.
  17. Tien An

Tien An Mới đăng kí

Má ơi, giờ search cái dự án nào cũng là của freelancer.com hết trơn. Web này vẫn chưa chịu sửa mà. Thế này thì còn nghi ngờ gì nữa đây?

18. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

Bạn Tien An@ ơi,
    Chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm, sẽ sữa, sẽ kiểm tra dự án gắt gao hơn trước khi đăng chứ!
    Chúng tôi đã giải thích trên comment trước là có vài dự án, đã lỡ đăng rồi, freelancer cũng đã vào thiết kế nên chúng tôi không thể khóa nick họ và xóa dự án được.
    Vì nếu xóa thì công sức của mấy bạn freelancer đã thiết kế coi như mất tiêu.
    Mong bạn hiểu cho, chứ nếu xóa với chúng tôi thì rất đơn giản.
  19. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình nghĩ những dự án như thế bị phát hiện thì không trao thưởng cho clone nữa mà chia đều để tránh tiếp tục những lần sau. Còn bên "B" làm điều này thì bó tay không còn gì để nói
  20. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

hatay1712 Nếu designer thắng giải bên kia mà họ không trao giải cho desingner thì chúng tôi sẽ tự động trao giải được.
    Chứ chúng không thể tự tiện lấy tiền của họ chia cho freelancer được vì thực chất đây đúng là tiêu cực nhưng họ đâu có vi phạm chính sách gì của chúng tôi đâu, chúng tôi đâu có quyền sử dụng tiền của họ.
    Hoặc ví dụ như, có 1 ai đó lấy dự án của bên chúng tôi, qua bên freelancer post lại với giá thấp hơn (vì nhiều dự án bên đó cũng chỉ 10 - 20 đô mà cũng có mấy chục thiết kế). Như vậy bên freelancer.com có được quyền lấy tiền của người đó chia đều cho freelancer trên trang web của họ hay không?
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/2/15

Ủng hộ diễn đàn