Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo những Designer đối với công việc trên freelancethietke.vn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tien An, 10/2/15.

Lượt xem: 21,977

1. Krime

Krime Thành viên cấp 1

Thanks for report :| ... lặn lội đọc hết 4 pages xong chả biết nói gì nữa khi mọi chuyện rõ ràng hết rồi.
    Tien An thích bài viết này
  2. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

Những con bò bị thòng dây vào mũi và dắt đi lúc nào không biết ! =))
    hkhuong.adTien An thích bài viết này.
  3. nguyennam311258

nguyennam311258 Mới đăng kí

Mình thấy cái chuyện cái logo bị copy cũng binh thường mà, ai biểu ham rẻ. Còn trang web thì mình nghĩ cũng khó biết ai đúng ai sai. Nhiều khi họ bị lợi dụng thật thì sao, mà thôi để bảo đảm thì đừng tham gia cho nó lành
    Tien AnBig big wolf thích bài viết này.
  4. Eminem193

Eminem193 Thành viên cấp 1

HAI BABY SHOP đúng là ăn cắp bên trang chuyên thiết kế logo của nước ngoài
    Code:
    logomoose.com/logo-design/hai-baby-shop/[CODE]
  5. ntptv1986

ntptv1986 Thành viên cấp 2

Mình cũng nghi cái cái web "B" này lắm rùi nó có gì đó ngộ ngộ. (Nó giống như #A,#B,#C,#D... tự đăng dự án, rùi tự trao giải cho nhau)! haizzzzzzzz
    Bữa thấy có cái logo máy hút bụi mini cầm tay gì đó xấu bỏ xứ luôn mà cũng đoạt giải 2tr!hic
    Lúc trước rãnh mình tham 10 logo trên trang "B" nhưng chẳng đc gì phí thời gian thật.
  6. COLNAT

COLNAT Thành viên cấp 2

nếu hiểu mô hình kinh doanh đa cấp thì trang này đang thực hiện khá tốt và dường như không thèm chia cho cấp dưới :">
  7. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Ko rành tiếng anh thì chắc nhờ bác Gu gồ thôi, mấy cái web này chỉ lợi dụng chất xám và công sức của mình, thanks vì bài viết cho các designer.
  8. quocthang000

quocthang000 Thành viên cấp 1

ui, đọc 4,5 trang bình luận mà còn lùng bùng đầu óc ghê, một topic hay để rút kinh nghiệm..
    klq nhưng bạn Tien An để avata xinh ghê
  9. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Trong hoàn cảnh "Tình ngay lí gian" này thì bên mình giải thích kiểu nào cũng khó làm các bạn tin tưởng chỉ bằng lời nói.
    Thôi thì để thời gian và hành động chứng minh vậy. Trong tương lai khi có nhiều bạn designer có thể kiếm được tiền "đàng hoàng" từ trang web bên mình thi các bạn ấy sẽ là người cảm nhận và nhận xét đúng nhất về trang web bên mình.
    ( Mình dùng chữ "đàng hoàng" vì chi trong phạm vi trang web của bên mình thôi, mình cũng đã phát hiện nhiều bạn copy ý tưởng của ngừoi khác trong dự án trước đó, hay dùng 1 một logo mà gửi cho nhiều khách hàng khác nhau chỉ sữa lại tên)
    Thôi thì bây giờ chúng tôi chưa làm các bạn tin tưởng thì hẹn hợp tác trong tương lai vậy.
    Chúc mọi người thành công, hạnh phúc và ăn Tết vui vẻ!
    Thân
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/2/15
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  10. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Big big wolf : mình nghĩ cách thức quản lý khách hàng và designer của web bạn có vấn đề. Nên rơi vào cảnh ""tình ngay lý gian"" như trên. Cho dù nói web bạn sai hay đúng thì cũng không kết luận 100% được. Có lẽ bạn nên nhìn lại và bàn bạc lại với team quản lý web của bạn, và tìm ra giải pháp quản lý khác tối ưu nhất, tránh tình trạng designer bị client lừa như trên.
    Thân,
  11. Lã Xuân Hữu

Lã Xuân Hữu Thành viên cấp 1

Một Chiêu Quảng Bá Trá Hình Chăng :v
    Cao Quý 266 thích bài viết này
  12. skylla25

Quảng bá gì. Nếu mình là designer có suy nghĩ một chút thì sau khi đọc bài này sẽ không đời nào liều lĩnh mà nhảy vô làm ở web này!
    Quản lý không chặt, quá nhiều rủi ro.
    ToiHocDoHoa.comTien An thích bài viết này.
  13. Big big wolf

Big big wolf Mới đăng kí

skylla25 Cảm ơn lời khuyên của bạn. Sau vụ việc lần này chúng tôi phải rút kinh nghiệm và thay đổi mạnh mẽ trong cách quản lí. Hi vọng được hợp tác với bạn trong tương lai.
    Thân.
    skylla25 thích bài viết này
  14. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Big big wolf chịu rồi, giờ có nói gì cũng vậy thôi. Bác muốn lấy lại lòng tin thì phải làm cái gì đó thiết thực đi chứ ngồi nói qua nói lại vậy bao giờ cho xong
  15. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Mấy bố nhiều chuyện lại còn phải "dạy đĩ vén váy" nữa ! Cứ lo việc của bản thân mình cho tốt đi thì những thằng lừa đảo sẽ bị đào thải. Ngồi đó mà dạy nó phải thế này, phải thế kia làm éo gì !
    Cao Quý 266, dabeomoonTien An thích bài viết này.
  16. skylla25

Nói chuyện vô học mà còn in đậm ghi chữ lớn. :-w:-q
  17. Tien An

Tien An Mới đăng kí

Nighter rất chi là thích những bình lựng ngắn gọn mà chất lượng của bạn <3
  18. Tien An

Tien An Mới đăng kí

quocthang000 thích bài viết này
  19. Tien An

Tien An Mới đăng kí

@all: Cảm ơn mọi người, mình đang chuẩn bị tết nhất nên ko có thời gian cảm ơn từng người vì nhưng chia sẻ. Thông cảm cho mình nhóa. Yêu mọi người <3
  20. dauphong

dauphong Thành viên cấp 2

không liên quan nhưng đành phải thốt lên....... Tien An xinh dữ ^_^

Ủng hộ diễn đàn