Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo thủ đoạn lừa đảo bằng tranh vẽ Chibi trên Facebook! Mọi người hãy share gấp!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/6/13.

Lượt xem: 100,603

1. sociu.tm

sociu.tm Thành viên cấp 1

Mình muốn được các bạn biết vẽ chibi cũng như các bạn mới vẽ để cho m.n thấy đk vẻ đẹp của chibi . cũng như phá những fage lừa đảo m.n . thấy mà tức ghê bao nhiêu ng like song share như lời nó bảo mà ko được bực quá .

bạn nào có thời gian rảnh qua làm adim cũng như giúp m.n nhé ( inbox fage ) để giúp m.n có sân chơi chibi nhé

https://www.facebook.com/pages/Chibis-Collection-Trưng-Bày-Tác-Phẩm-Chibi/197516943740003
    mình cám ơn !
  2. PAH

PAH Thành viên cấp 2

FB bi giờ toàn bị bọn AD page rẻ tiền lợi dụng câu LIKE
    sociu.tm thích bài viết này
  3. nixchibi

nixchibi Mới đăng kí

hôm nay định lập page vẽ tình trạng trên vietdesiger rồi.nhưng ko biết nên cho vào mục nào..giờ ad lên tiếng rồi,chuẩn luôn.
  4. sociu.tm

PAH : chả hiểu nổi tiếng nhiều like thì được quái gì mọi cái chỉ là ảo
    PAH thích bài viết này
  5. doanri

doanri Thành viên cấp 1

hôm nay thấy nhiều thành viên trong những page này cứ like vs share vô tội vạ cho bạn của họ...kèm theo đó là vô số hình ảnh nhờ vẽ hộ @@
  6. Mai Hương

Mai Hương Thành viên cấp 1

Bắn bỏ bắn bỏ =]
  7. sociu.tm

hum nào chả có . phút nào chả có mội tội toàn những ng cả tin mấy thằng chó chết đó .
  8. nguyenlien1601

nguyenlien1601 Thành viên cấp 1

sản phẩm của mình cũng bị cướp trắng trợn.
    Kể cũng buồn sản phẩm gốc đc có 25 like còn đồ nhái đc 2,5 nghìn like. :((
    Nhưng khá bức xúc vì mình bỏ công sức ra làm mà bị cướp kiểu này. ( L&M Arts là shop của mình)
    sp gốc: https://www.facebook.com/photo.php?fbid=580580281954191&set=a.116870771658480.18803.100000066725456&type=1&theater
    hàng nhái: https://www.facebook.com/photo.php?...277698.-2207520000.1371991002.&type=3&theater
    tẩy chay ಌღ-Vẽ-Chibi-ღಌ
    vseasociu.tm thích bài viết này.
  9. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Vào mấy cái trang lừa đảo đó, vẫn có nhiều bạn ngây thơ nói với ad của bọn đó:" em like từ hôm qua giờ rồi mà vẫn chưa có ad ơi...."
    sociu.tm thích bài viết này
  10. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

@các bạn ai vẽ chibi mún khoe trên fb thì nên đóng dấu chính chủ bằng chữ kí hay watermark to to tí thì có vẻ ổn hơn>:)
    nguyenlien1601 thích bài viết này
  11. Dubstep

Dubstep Thành viên cấp 1

Thank 4share
  12. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Không phải mình PR nhé :D : cái page này cũng nhận vẽ free, cũng yêu cầu like và share ảnh, nhưng nó có người vẽ đàng hoàng (mỗi ngày 1 tấm), vậy mình không thể xếp vào loại lừa đảo được đúng không? :D
    Code:
    http://www.

facebook.com/ChibiHLM
  13. Luffy169

Luffy169 Mới đăng kí

làm tnao để nó sập page bi hh -_-
  14. nguyenlien1601

nguyenlien1601 Thành viên cấp 1

watermark vào không bị cướp nhiều lắm
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Update cho bạn xem cái này, lừa đảo sau đó quay qua chửi, lại còn đòi rao bán page :) Quá kinh tởm!!!
    Vui Tính Dễ Thương thích bài viết này
  16. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Face chẳng trong lành cũng từ mấy bọn Ad page mà ra cả! Khiếp thật! Chả hiểu tụi nó nghĩ sao mà ăn rồi cứ đi câu like,má! Mới sáng đi report mệt luôn,cmt chửi tụi nó 1 trận nữa,ghét đời! >.<
  17. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

cái trình độ cắt dán chân, tay, đầu của bọn "ăn mày k có tư cách" này cx giỏi thật =) ghép k nhận ra luôn
  18. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

công nhận !! ae 4rum mình làm thế mà chúng nó vẫn nổi như cồn !! thêm 1 số mấy bác không đọc kỹ thấy vẽ miễn phí là like và share r còn đưa hình cho vẽ >:P
    Mà chúng nó có vẽ đâu !!! thiệt tình :( FB loạn vì chúng
  19. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

mầy page này lừa đảo. Có ai tin đâu. Mà họ treo suốt ngày kín cả bảng tin fb mình. Nhảm quá :|
  20. HAYATEvayno

HAYATEvayno Thành viên cấp 2

thank admin. đã report

Ủng hộ diễn đàn