Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo thủ đoạn lừa đảo bằng tranh vẽ Chibi trên Facebook! Mọi người hãy share gấp!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/6/13.

Lượt xem: 100,601

1. Huy Pig

Huy Pig Thành viên cấp 1

em chửi nó nhiều quá...nó gắn em spam ứ bình luận để chửi được nữa...mấy page liền ik... :P
  2. lequypro

lequypro Mới đăng kí

càng ngày càng nhiều site về cái này nhé
  3. aollynk

aollynk Thành viên cấp 1

Vừa rồi thèn admin fanpage Vẽ chibi free còn nhắn tin đt cho mình đề nghị làm ăn lâu dài cơ =)) k biết định giở thủ đoạn j nữa đây
  4. fu.fang

fu.fang Mới đăng kí

vừa vào report hết 1 loạt, gét nhất cái bọn lừa đảo :v
  5. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

đã report cả lò nhà chúng nó :-B
  6. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

mình muốn giết mấy cái đứa nghĩ ra cái trò câu like và làm giàu bằng công sức của người khác
    Kiku194 thích bài viết này
  7. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Từ ngày biết đến Chibi
    Luân thường đạo lý chẳng còn thấy đâu
    Thằng thì dụ khách câu like!
    Thằng thi điên đảo share hình chibi
    Nữ thì cuồng đến phát điên, Chửi thẳng vào mặt còn không nghĩ gì
    Đéo hiểu các bạn nghĩ gì! Chibi là Bố hay là gì đây?

Đây đó thì chó đi chôm!
    Tranh của người khác thành ngay của mình
    Thế mà vẫn cứ bình bình
    Mặt dầy như thớt đéo thèm Reply
    Thôi thi mang tiếng mang tai
    Đã đi ăn cắp lại còn công khai

Sao không đi vẽ Hentai Chibi có beep gì mà ham mê
    =)))
    SITUVN, sociu.tm, Kun Tik Tok1 người khác thích bài viết này.
  8. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Thấy rất nhiều bạn bè trong list like và share...thật buồn vì họ là những nạn nhân,mình vẽ đc mà mình ko giúp họ :3
    Giờ bạn nào biết vẽ thì hãy vẽ giúp bạn bè của mình,đừng để họ bị những page như thế lừa đảo thêm nữa!!
  9. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Done ! đã report 3 page "mặt dày" :))
  10. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

Mình cũng ghét tụi câu like này T^T , chả làm gì được ...
    thay giao diện fb ntn đấy :3
  11. Quinn

Quinn Mới đăng kí

đã gửi báo cáo :x
  12. Thanh Duyên

Thanh Duyên Thành viên cấp 1

Giờ cái gì cũng đem ra lừa đảo đc nhỉ, sợ!
  13. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Hoạt động lừa đảo càng ngày càng phức tạp, mới vào đó xem, có những cuộc thi ảnh trên FB và dựa trên những lượt like để phân đoạt thì chúng nó cũng đưa link vào, bảo like những link đó rồi.....abc cho....
    sociu.tm thích bài viết này
  14. Star

Star Thành viên cấp 2

rãnh rỗi quá lập ra ba cái page như vậy k biết để làm j, ở nhà chắc ăn không ngồi rồi để thiên hạ nuôi quá, mà cái bọn ấy bị chửi quá trời mà nhiều người k hiểu não có bị j k mà vẫn tin như điếu đổ, ngồi rảnh mà chờ nó vẽ, chắc chờ tới già nó còn chưa vẽ cho nữa là @@ Loạn rồi @@
  15. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

lại còn cả cái kiểu.. 1 đàn,, có tên face ,, tôn ngộ không, đường tăng, bát giới, xa tăng nữa chứ,, vào haivl chỗ nào cũng thấy có cmt,,,bọn này chắc cũng bị ảo rồi,,, :)),, lên face mình rất ít bạn bè,, ko phải nổi tiếng nhưng gần 50 request nhưng ko quen,, ko accept... thi thoảng rảnh ngồi hủy fr vs mấy đứa mà trước lỡ add :))... chỉ like mấy page giải trí vui,, ko bao giờ có kiểu lừa đảo như thế..... ví như page " không bậy không chịu đc " :))
  16. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Hoàng PRD: Clone của haivl đó! :3 Haivl sẽ kém vui nếu thiếu ~ cái tên như vậy!
  17. Phuong Huynh

Phuong Huynh Thành viên cấp 1

Shit... vừa like xong thì đọc đc cái này... :(
  18. Hiếu NH

Hiếu NH Mới đăng kí

vào tất cả page đó report nó ngay và luôn
  19. Gin Lukas

Gin Lukas Thành viên cấp 1

{mình chưa đủ bài viết k đăng đc link.. ai giúp m đăng cái link. inbox m gửi link) tên Văn Eli chính là thằng trùm lừa đảo chibi nhé mọi người! Lược sử như sau: Ngày trước mình cùng nó làm ad 1 page đăng ảnh hot teen.. và đã thấy đc cách làm lừa đảo của nó.. ngày trước là like và share nhận card điện thoại.. vì lý do đó mình lên tiếng nên bị kick adm..
    Nhưng 1 hội các page lớn thường có các Group kín để quản lý các ad... thông qua đó m biết đc đây chính là thằng trùm lừa đảo.
  20. Love.Design

Love.Design Thành viên cấp 1

Report thôi anh em ơi

Ủng hộ diễn đàn