Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo tình trạng spam inbox Facebook tuyển dụng CTV kinh doanh online

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 30/3/15.

Lượt xem: 4,601

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thời gian gần đây có nhiều người ( trong đó có cả mình luôn :v ) bị spam kiểu tin nhắn mời gọi làm CTV kinh doanh online với mức thu nhập cũng khá quan tâm đối với sinh viên muốn kiếm việc làm thêm.

Đặc điểm dễ nhận dạng là bọn này thường mạo danh các hot girl để dễ dàng dụ mồi, đánh vào tâm lý tin tưởng và mê gái đẹp của cánh đàn ông ( trong đó có mình :3).

Và mình xin khẳng định cái kiểu spam và giả mạo như thế này thì không bao giờ tốt lành gì, chưa biết thực sự có lừa đảo hay không nhưng với hành động như trên mình tin chắc là lừa đảo. Nên mọi người cẩn thận và giải quyết bằng cách REPORT thẳng tay cho mấy tài khoản này chết ngay để tránh đi spam thêm nhiều nạn nhân khác :)

Hãy chia sẻ cảnh báo này đến bạn bè vì 1 cộng đồng Facebook XANH - SẠCH - ĐẸP nhé!!!!

...
  2. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

vãi cả rep inb của a Dư =))
  3. BmcMickey

BmcMickey Mới đăng kí

Bao giờ a kiếm được việc lương 100tr thì giới thiệu e vào làm với nhé ;)
  4. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Mình cũng bị nè :3
    biết là lừa nhưng cảm giác vui vui, trong khi ngta thất nghiệp thì mình dc mời đi làm luôn =)) tuy nhiên 1 đi k trở lại :))
  5. Phan Văn Liền

Phan Văn Liền Mới đăng kí

Thấy gái đẹp là mê rồi haha
  6. chuyencuangaymai

chuyencuangaymai Mới đăng kí

:)) 4-6 tr chừng nào mới mua đc nhà lầu xe hơi
  7. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

gặp đúng Dư gay thì mỹ nhân kế vô ích rồi:3
    Mygalaxy_90 thích bài viết này
  8. Quỳnh Trang Nguyễn

Quỳnh Trang Nguyễn Thành viên cấp 1

quá hay, ghét mấy thể loại này, làm ăn kinh doanh người thật việc thật còn chưa ăn ai
  9. canhdongmay

canhdongmay Banned

chắc mấy bạn mời ctv bán hàng đa cấp đây mà, mình cũng hay nhận đc tin nhắn kiểu vậy

Ủng hộ diễn đàn