Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh báo trò lừa đảo ăn cắp địa chỉ Gmail của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 29/5/14.

Lượt xem: 8,421

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hôm nay mình vừa nhận được 1 địa chỉ email với nội dung yêu cầu nâng cấp tài khoản Gmail của mình để sửa 1 số lỗi và 1 số thay đổi khác. Tuy nhiên nhìn địa chỉ email người gửi thì rõ ràng đây không phải là của Google.

Bình thường với những email lừa đảo kiểu này thì mình không bao giờ click, tuy nhiên hôm nay mình hơi sơ xót nên click vào nút Update luôn. Và nó ra 1 trang như thế này:

Và đến đây chắc bạn đã đủ hiểu thủ đoạn lừa đảo rất lố bịch này rồi đúng không? Nó bắt bạn phải cung cấp tất cả thông tin về tài khoản Gmail, từ Password cho đến số điện thoại, thậm chí là bắt bỏ xác nhận số điện thoại đối với những bạn nào cài đặt lớp bảo vệ xác nhận mobile ở máy tính lạ.

Nói chung, bạn nào sử dụng Gmail mà nhận được những email gửi đến từ địa chỉ lạ và tự xưng mình là Google thì tuyệt đối không nghe theo nhé :)

...
    hpngan, mahuyetvotjn, phamdieuhuynh22 người khác thích bài viết này.
  2. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

e cũng nhận đc mail tương tự :3
  3. Long.Hoàng

Long.Hoàng Mới đăng kí

yes Sir!
  4. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Những cái mail này mình chả cần đọc gì cả, oánh dấu xong là xóa luôn :D
  5. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

mấy hum nail mai em còn bị đơ đơ cơ anh ơi, có hiện tượng bị hack mail hông, huhu. (:|
  6. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

:O Nguy hiểm thật, là em thì chắc cũng click vào nút update rồi.
    Chỉ có cái link trang web kia thì nhìn hơi lạ, có thể còn để ý chứ cái mail bá đạo quá @-)
    mgrKaty2309 thích bài viết này.
  7. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

gmail chỉ để chơi thôi.. dùng live.com cơ :">
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Phạm Hữu Dư "sơ sót"

mà chắc assmin lỡ điền hết thông tin nên cay cú đâu :v
  9. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

tên mail, rồi còn link trang update mailchip nữa thì xác định đối tượng luôn rồi :)) căn bản là nhìn thấy không cần xem delete ngay và luôn cho nhanh đất :))
  10. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Thường thì Google Mail mà muốn update thì mình nghĩ người dùng sẽ được đưa hẳn vào 1 trang mới ngay sau khi đăng nhập mà, không tin qua mail được đâu :)
  11. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình còn chẳng thèm check mail :))
  12. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

lấy được gmail của em là cả vấn đề vì lấy được thì em xác nhận lấy lại thông qua outlook( hotmail ấy ạ), nếu lấy được cả outlook thì em lập outlook bằng tài khoản zingmail, nếu hack được zingmail thì em có thể lấy lại bằng yahoo, nếu vẫn lấy được yahoo thì lấy lại yahoo bằng 1 tài khoản gmail bí mật, gmail này không đọc, không mở bất cứ mail nào ra, công việc của nó là xếp tất cả mail nhận được vào thư rác, nó tự động xóa sau 30 ngày. Cho hack thỏa mái.
    nguyendung1823A3ersxSOnes thích bài viết này.
  13. Junichiro

Junichiro Mới đăng kí

em cũng dính cái này từ hồi Tết @@ Gmail Team nữa chứ, tưởng thật luôn :O
  14. Hikaru Nguyễn

Hikaru Nguyễn Thành viên cấp 1

Thực sự thì em ko đọc được tiếng anh nên chả mấy khi quan tâm đến những mail như vậy =))
    Katy2309 thích bài viết này
  15. Thanh Hải Uchiha

Thanh Hải Uchiha Thành viên cấp 1

nguy hiểm nà.............:O:O:O:O:O
  16. Lgviet

Lgviet Mới đăng kí

Nguy hiểm quá, phải cẩn thận mới được.
  17. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Đã nhận và delete từ vòng gửi xe.
  18. Bï Gëuræ

Bï Gëuræ Thành viên cấp 1

Geurae dùng mail Naver của Hàn Quốc
  19. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

mấy hôm vào meo thấy earn gì gì đó $$, nhìn thấy mail đã cảm thấy hài rồi, mình có tiền đâu mà chúng nó cứ đòi lừa mình.
  20. lebaotrung

lebaotrung Thành viên cấp 1

mình chẳng bị gì cả ! chắc tại cùi bắp nên ko thèm quan tâm làm gì =)):))

Ủng hộ diễn đàn