Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CẢNH GIÁC] Cái tâm của người làm nghệ thuật và trò lừa đảo mưu cầu danh lợi ảo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Kiku194, 1/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 17,767

1. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Vậy mà mình cứ tưởng :|
    Ăn cắp ép ri we :|
  2. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nếu như ko để ý thì chắc cũng chẳng ai biết đc chuyện này
    @ Khỉ Vic: Bạn ơi, bạn rẻ rách lắm, ăn cắp ý tưởng của ng khác làm ý tưởng của mình bạn có thấy mình trơ trẽn , nhục nhã ko.
    Hy vọng bạn sẽ đọc đc dòng Cmt này cuả mình và trên tin nhắn fb. Chúc bạn sang năm mới có nhiều ng chửi, khinh rẻ bạn hơn ^^
    Những cái loại thế này bạn cứ phải chửi và vạch trần cho nó biết ko thì công sức bạn bỏ ra đổ xuống sông xuống biển
    Shenvi, Hanee, heo siu nhân5 người khác thích bài viết này.
  3. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Nếu không nhờ bạn ấy thì mình đã không biết có chuyện bẩn thỉu thế này xảy ra rồi, sau này phải cảnh giác hơn thôi.

Bạn Khỉ Vic ấy add FB của mình xin làm ad, còn nói sang năm đổi tên FB Hội sang I love Chibi, và giới thiệu khách hàng cho mình nữa. Vừa đăng bài share xong là bạn ấy unfriend FB mình ngay.
    Shenvi, Hanee, heo siu nhân1 người khác thích bài viết này.
  4. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

ôi đúg là khỉ đột
    Khải Thư thích bài viết này
  5. Sun

Sun Mới đăng kí

chưa gì đã band bạn khỉ vic rồi, ít ra cũng để cho người ta vào thanh minh cái cho nó vui cửa vui nhà chớ =))
    vấn nạn bản quyền thật nhức nhối :v
    Anh Lam thích bài viết này
  6. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Nói thật là nét vẽ của mình còn yếu, chưa đủ khủng để mọi người đều biết đến và nhận ra đâu :)
  7. piggy

piggy Mới đăng kí

Ôi đệt, đọc mà ngỡ ngàng. Đúng là giang hồ hiểm ác. Mà bạn chủ thớt đừng bức xúc nữa, nên đổi giận thành vui cho nó nhẹ người, vì đc người khác ăn cắp bài cũng là vinh hạnh mà, mình mà đc đứa nào ăn cắp bài chắc mình hạnh phúc lắm. =))
    Hanee, Vũ Tiến Hải, Kiku1941 người khác thích bài viết này.
  8. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Chúng mình có cùng cảnh ngộ :") nhưng những ngừoi ăn cắp tranh của mình không trơ trẽn đến mức này
    Hanee, No.13, Khải Thư4 người khác thích bài viết này.
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cứ như mình không biết vẽ, ko sợ bị ăn cắp. :D
    Nói thế thôi chứ những người như vậy ko hiểu ham cái danh hão làm gì ? hay để giải quyết khâu oai.
  10. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Ôi, cậu này trước có mấy cái thớt vẽ vời đủ thể loại đây mà :O mà hình như thớt nào mình cũng vào like :-w Không biết có cái nào thật của cậu ấy không :-j
  11. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Bạn viết mình đang buồn thế mà phụt cười đây =)))

Thế sau này tranh phải chèn chữ, tên tứ lung tung vào rồi =((
    Hanee thích bài viết này
  12. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Đã xoá tất cả topic của bạn kia :3 vì onl điện thoại nên không soát lại hết được, nếu còn mọi người inbox hộ m nhé :3
    Hanee, Tĩnh HyKiku194 thích bài viết này.
  13. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

dạo này nhận vơ đang là mốt à
  14. Tĩnh Hy

Tĩnh Hy Mới đăng kí

Keke so với sáng nay thì dĩ nhiên mình cũng hạ hỏa hơn rất nhiều rồi ^^
    lúc này chỉ là có ý chia sẻ cùng mọi người để tránh bị lừa mà thôi :))
    may mà mọi chuyện xảy ra trước tết, ko là ăn tết mất ngon
    Fly NguyễnKiku194 thích bài viết này.
  15. piggy

piggy Mới đăng kí

Mình đùa tí cho vui thôi. Còn mình thấy cũng chả cần quan trọng những chuyện này, miễn mình có tài năng thật sự còn ai ăn cắp thì khắc có lúc chịu nhục, trừ khi việc bị ăn cắp ảnh hưởng đến quyền lợi cá nhân thì phải nói thôi.
    Kiku194 thích bài viết này
  16. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

May mà biết sớm thật =))
  17. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Vinh vinh cái (beep) - Giỡn thôi, đừng hiểu lầm nghen ;;)

Lấy ví dụ cụ thể: như PSY & Gangnam Style chẳng hạn, chả bao giờ nghĩ là cái clip của mình lại bỗng dưng trở nên bá đạo như thế => cho clone free, vì thực tế những cái lợi thu về đã là quá sức tưởng tượng. Còn một khi đã phải trải qua bao nhiêu cay đắng khổ cực, bỏ biết bao nhiêu tâm huyết để... làm từ thiện thôi, nhưng mà lại bị người khác sử dụng với mục đích khác thì cũng đã đủ nổi điên, ví như bạn cầm tiền đi làm từ thiện, người khác lại đưa tiền của bạn cho người nhận và nói là của người ta chắt chiu bấy lâu nay. Chịu nổi không? :)) => Rất hiểu và thông cảm với thớt =((
  18. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Có khi nên tạo một black list liệt kê hết tất cả các thành phần ăn cắp bản quyền như thế này để mọi người biết mà tránh xa, tẩy chay mạnh mới có tác dụng.
  19. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thấy Khỉ Vic bị ban thực sự mình rất buồn :-< tức giận thay vì các Mod đã ban nick bạn ấy x( mất đi 1 người truyền đạt các bức chibi đẹp đẽ thế kia :((
    Kính mong mọi người xem xét lại vụ ban nick này, như thế ko đáng... :-<
    Phải ban hẳn cái IP của nó mình mới hết buồn dc >_< như thế mới hả dc giận >_<
    Shenvi, Hanee, Vũ Tiến Hải4 người khác thích bài viết này.
  20. piggy

piggy Mới đăng kí

Thím cho e hỏi khí ko phải, có phải thím cũng là biệt động trên Voz? =))
    Vũ Tiến Hải, Bill DreFly Nguyễn thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn