Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Canon 7D hay Nikon D7000?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi J.Lin, 1/3/13.

Lượt xem: 29,298

1. masupilami_a3

masupilami_a3 Mới đăng kí

7D chụp ảnh 3D =))
  2. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

7d nhiêu vậy bạn mình cũng định cưới 1 e
  3. pigking_05pdh

pigking_05pdh Mới đăng kí

Thớt đã mua chưa mà nghe im ắng vậy nhể :D
  4. Long DakMil

Long DakMil Banned

chuyên về dòng nào thì theo dòng đó luôn thôi :v
  5. pigking_05pdh

pigking_05pdh Mới đăng kí

Vấn đề là thớt đang dùng Fuji mà :v :v
  6. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

7. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Thích canon thì 7D, nikon thì D7000 chứ đừng so sánh 2 body :))
  8. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Denis Obrian cho mình hỏi là em 7D có quay phim gì chưa ? hay chỉ chụp ?
  9. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Đang xài D7K, xài cực nhẹ nhàng êm ái, màu sắc chụp cũng khá mượt,... D7K hiện đã UPDATE lên D7K1 THỚT có thể kiểm nghiệm tính năng khá tốt. Mình đã từng bắn thử Ca 60D, 5DmII, cũng khá ổn tay, trước khi mua D7K nhưng vẫn quyết định dùng D7K. Thớt nên chơi với 1 nhóm nhiếp ảnh, họ xài máy gì, mình đua máy đó cho dễ mượn lens :D . Mọi tư vấn cũng chỉ là tham khảo, cái chính vẫn là do bác, khó quá thì lật đồng xu đi =))
    ...
    Kết lại 1 câu này "Đẹp xấu do người chụp" máy xịn mà trình gà thì xấu vẫn xấu!!!
    ...
    PS: Cơ mà bác nào nãy nói lens KIT 18-105 cùi bắp vậy? Nghe giật cả mình =))
    Huy béo thích bài viết này
  10. Huy béo

Huy béo Thành viên cấp 1

D7000 thấy chụp lên cũng đẹp mà, em cũng đang xài d7000 thấy màu ảnh khá ổn, nhẹ, giá vừa tầm. Màu thì chụp phong cảnh cũng nét căng lốp ra đó thôi :)
    Chụp buổi tối thì khả năng khử nhiễu tốt.
  11. Huy béo

Huy béo Thành viên cấp 1

cái ống 18-105 tuy không phải xịn lắm, nhưng cho màu rất thực, nhìn đã ( theo ý em là vậy)
    ảnh em chụp hôm đi Cam Ranh, chưa qua sửa gì hết
  12. Royal Cao

Royal Cao Thành viên cấp 1

theo như kinh nghiệm của mình thì là như vầy.. Canon thích hợp chủ yếu chụp người hơn vì màu da lên đẹp ko bị tái như của Nikon.. Nikon màu có độ tương phản cao nên thích hợp chủ yếu là phong cảnh, hoa lá.. Còn về độ nét thì còn phải 1 phần do lens nữa.. với nhu cầu bác chủ thì e nghĩ nên chọn 7D
  13. nhanhtung

nhanhtung Mới đăng kí

mình đang dùng nikin 300s và 7000, nói chung còn d7000 không chê vào đâu đc, lens mình xài là lens dỏm kit 18 - 105 mà ngon, nhất là trường hợp thiếu sáng sử lý noise cực vip
  14. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

Royal Cao
    Xin lỗi bác chứ nikon d7000 có hẳn 1 trang menu riêng để chỉnh ảnh nhé ;)) phán ngu.

Ủng hộ diễn đàn