Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắt background của ảnh này ghép sang ảnh kia

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trương Vũ, 21/11/14.

Lượt xem: 3,120

1. Trương Vũ Thành viên cấp 1

Mình có 2 tấm ảnh 1/ và 2/, mình muốn cắt cái background chấm chấm nhỏ nhỏ của bên ảnh 2/ để đè lên 1 phần chữ chỗ ảnh 1/. Tại lần trước lỡ làm xong quên lưu lại file PSD nên giờ chỉ có cách đè lên thế này và làm sao cho nó khớp vì mình muốn chỉnh sửa phần chữ trong khung đỏ của ảnh 1/. 2 ảnh đều chung color mode, có điều mình xài Heal Brush Tool mãi mà ko dc, lúc Alt Click bên ảnh 2 xong, qua ảnh 1 tô ra thì nó toàn màu trắng xóa, ko có chấm chấm li ti.
    Mình mới tập PTS. mong mọi ng` thông cảm hơi cùi bắp tí :)

...
  2. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bạn cắt cái ảnh 2 qua 1 đè lên chỗ đó là xong chứ làm j mà lằng nhằng vậy =.=
    Trương Vũ thích bài viết này
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Cho xem cái hình
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chọn đúng layer bên 2 kia rồi cắt nó theo dạng copy paste sang 1 là được thôi.
    Hà BơTrương Vũ thích bài viết này.
  5. vannamyeuem

vannamyeuem Thành viên cấp 1

cho xin 2 cái hình
  6. Trương Vũ

Trương Vũ Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/14
  7. vannamyeuem

Có phải ý bạn là như vầy? VVLDFEt.jpg
  8. Trương Vũ

vannamyeuem đúng roy bạn, nhưng mà phải đè lên file màu đỏ chứ ko phải file màu vàng, mình muốn cắt dán nó nhưng làm thế chỉ dc màu trắng, chứ ko có chấm li ti. Bạn giúp mình dc ko?
  9. vannamyeuem

Đầu tiên bạn ẩn hết các layer, chỉ chừa mỗi background, sau đó bạn tạo 1 cái pattern:
    Mở cái hình màu đỏ của bạn lên, chỗ cần xóa vẽ một hình gì đó (tùy bạn), ở đây mình sử dụng Rectangle tool để vẽ hình chữ nhật. Sau đó bạn vào blend option, chọn tùy chỉnh pattern overlay, chọn cái pattern mới vừa tạo bằng cacsi background:
    Kết quả:
  10. Trương Vũ

thanks bạn nhiều nhé, kì công quá, có điều h` phải ráng canh chỉnh cho mấy cái chấm nó tự nhiên 1 chút. Biết thêm dc 1 điều hay. Thanks nhiều nhé!!!

Ủng hộ diễn đàn