Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Cắt Ghép ] Lại Tập Tành Cắt Ghép , Các Bác Cho Xíu Ý Kiến Ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Wu Kong, 28/6/14.

Lượt xem: 1,885

1. Wu Kong Thành viên cấp 2

Mấy hôm nay em lại tập tọe cắt ghép, mong mấy bác xem và cho ý kiến ạ :
    Stock 1 ạ :

Stock 2 ạ :

Hậu quả 1 :D :

tiếp tới hậu quả 2 ạ :
    Cảm ơn các bác đã xem và cho ý kiến ạ

...
  2. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Tấm 2 em không biết nói sao nên để anh em khác góp ý nha :D
    Riêng tấm 1 thì em thấy bóng đổ phần lưng có vẻ chưa hợp lý. còn phần đôi chân, nhất là chân trái nhìn chưa dính được vào background. bác thử điều chỉnh thêm 1 chút nữa xem sao :D
    Wu Kong thích bài viết này
  3. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Vâng, cảm ơn bác Đoàn Võ Duy Thanh góp ý , e sẽ sứa lại tấm 1 , cơ mà bác nói tấm 2 thế là sao ạ
  4. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

uhm, chung quy là em nhìn không rõ lắm, với cả ít khi nhìn thể loại này nên không biết góp ý bác làm sao :D bác chờ anh em khác góp ý tấm 2 nhé :D em góp ý bác tấm 1 thôi :P
  5. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Mình không soi nhưng thấy ngay tổng quan là Mod ảo so với bg, trông không hợp lý /:)
  6. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Tấm 1 nhìn tốt hơn tấm 2. Tấm 2 không hợp lý về ánh sáng, có lẽ bạn biết phản chiếu ánh sáng, nhưng mà độ tối vẫn còn nhạt lắm, cần tối hơn nữa.Còn ánh sáng thì bị quá, bạn tả sáng giống nhau lên các chất liệu khác nhau.Với cả nguồn sáng trong ảnh gốc không đủ lớn để làm một mảng rộng như thế, chỉ hắt lên các nét bên ngoài thôi :D
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D làm thêm làm nhiều nữa là ok
  8. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cắt ghép tốt,ý tưởng có nhưng chưa thật sự vận dụng hết ý tưởng của bạn ! Ánh sáng và màu sắc cả 2 tâm cũng chưa được cân và hài hòa.#1 tương đối đc ,nếu có thang điểm cho bạn này 7đ :))
  9. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn