Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắt ra file PNG giúp em!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Huỳnh TÒn, 25/7/14.

Lượt xem: 2,127

1. Huỳnh TÒn Mới đăng kí

Chả là em với mẹ em có tấm ảnh, mà lâu lâu mới có dịp chụp cùng nhau nhưng cảnh hơn xấu.
    Em nhờ các anh chị tách ra file PNG để em ghép vào layer khác in ra làm kỷ niệm tý ạ, em cũng thử cắt rồi mà toàn bị phạm k có dc đẹp. em cảm ơn trước. sẵn làm nét và blend màu da giúp e lun
    ĐỪng troll nha![​IMG]

...
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Cái này màu backgroud với phần cần tách trộn với nhau nên mất tg lắm. Nếu mới học pts thì bạn dùng eraser tỉ mỉ, tẩn mẩn xóa phông đi thôi. Ko thì tìm cái tut vừa ghép vừa xóa bằng layer mark cũng đơn giản mà.
    Chúc bạn thành công!
    Huỳnh TÒn thích bài viết này
  3. Huỳnh TÒn

Huỳnh TÒn Mới đăng kí

mình cắt bằng Refine edge mà phạm tóc k ak
  4. Ken Hideomi

Ken Hideomi Thành viên cấp 1

Trình độ của em chỉ có thế, mong anh thông cảm
    Blend
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ảnh của bạn size quá nhỏ, chụp bằng dt thì phải, chất lượng kém, có tách bạn ghép cũng k đẹp dc đâu, mất thời gian mà k hiệu quả bạn ah.
    Sophea Nguyen thích bài viết này
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cái này đi pen tool thôi chứ có j?
  7. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

Rất nhất trí với bạn #5
  8. Trương Tâm

Trương Tâm Thành viên cấp 1

Do em muốn ghép vào background khác nên anh chỉ tăng độ sáng thôi không thay đổi màu ... chất lượng ảnh kém mà thay màu da sau đó em ghép sẽ không được tự nhiên ... nên em tự xử nha, chúc em có 1 tấm hình đẹp với mẹ
  9. Bùi Tài

Bùi Tài Thành viên cấp 3

VuPhong thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn