Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cấu hình máy em như thế này có cài photoshop ko các bác ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dungkinhconggg, 28/3/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 18,635

1. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Vote chủ thớt đưa hết thông số lên để anh em tư vấn đàng hoàng :D
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

bạn đừng nghe mấy người kia dụ dỗ mà cài pts vào, phần mềm pts nặng lắm, cài vào hư máy đừng bảo không báo trước, máy mình xài i8 mà còn lag
  3. tiendhpt

tiendhpt Mới đăng kí

Máy bác muốn dùng phầm mềm nặng thì phải chạy trong DOS để HĐH chiếm ít tài nguyên mới ổn. Cơ mà Photoshop không chạy được trong DOS
    Đỗ Phan Anh thích bài viết này
  4. zumi93

zumi93 Mới đăng kí

Trả hiểu chị chủ thớt muốn show máy hay hỏi thật nữa. Mình khuyên bạn dùng paint cho lành :)
  5. M00N

M00N Thành viên cấp 2

cái cấu hình này là ko đc đâu bác ak. NG dùng PTS phải 64GB cơ. 8GB hơi yếu. Riêng Paint đã 7Gb rồi 1gb cho bác chơi gỡ mìn ;))
    Bu Bươm Bướm thích bài viết này
  6. Bờm Sunny

Bờm Sunny Mới đăng kí

em máy cùi i3, vẫn cài pts như thường . cái này mà cũng phải hỏi, cứ cài được hay ko được biết ngay.... Chủ thớt troll bọn em à ??
  7. Phong Đập Chai Lai Rai

Phong Đập Chai Lai Rai Thành viên cấp 1

win7 32-bit không nhận đủ 4GB RAM đâu ;;) 2.9 GB thôi :v
    mynisdttgl_17 thích bài viết này.
  8. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Máy mình core i7, 12GB ram mà mới chỉ dám cài win 3.1, xài paint để ... sửa ảnh đây này. Cấu hình máy của thớt thế kia thì sao chạy nổi win7 mà cài!
  9. leminhtit

leminhtit Thành viên cấp 1

Em nghĩ win 69 là thích hợp với cả cái ram máy bác í
  10. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Làm tròn lên 3 đi bác, để nó lẻ lẻ thế :))
    anka thích bài viết này
  11. Ngô Quang Thái

Ngô Quang Thái Thành viên cấp 1

Máy gì mà được có 5,9 điểm thế kia. Giờ thang chấm điểm đã là theo chuẩn 100 của bộ giáo dục Mỹ rồi. Máy này đúng là hàng cho có khác, khuyên bạn nên bỏ đi mua desktop về mà dùng, cấu hình cứ chip Celeron mà phang --> chuyên dùng cho designer nhé :v
  12. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

máy này ngon, chơi picachu mượt phải biết
  13. vinamilk181

vinamilk181 Mới đăng kí

thui bán máy này đi kiếm Pentium 2 xài bảo đảm chạy mượt mà lun :-bd
  14. Khắc Anh

Khắc Anh Mới đăng kí

4Gb thì cài X64 đi nha bác, X86 nó chỉ nhận đến 3Gb thôi bác ạ :D
    ttgl_17 thích bài viết này
  15. kimtoan45

kimtoan45 Mới đăng kí

vs cấu hình này thì chỉ xài đc paint là cùng thui..........chạy mấy cái khác chắc sẽ hoạt động quá tải dẫn đền hỏng máy như chơi
  16. nvthai

nvthai Mới đăng kí

đề nghị bác về chuẩn bị sẵn bộ cài Win NT hoặc Win 3.2 đề phòng trường hợp máy chết bất đắc kì tử khi cố gắng mở notepad :v :v
  17. Quang Nguyễn

Quang Nguyễn Mới đăng kí

Em có đi học lớp 1, cô giáo nói 98 lớn hơn 8 nhiều nhiều lắm, vì thế bác muốn đổi từ wins 8 sang wins 98 thì cứ xác định là phải đầu tư thêm khoảng 90 củ cho con máy hiện tại. Em thề là cô giáo em dạy 98-8=90!!!
  18. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Quả này không biết ai troll ai nữa
  19. Còm2011

Còm2011 Mới đăng kí

Máy em Core 2 Duo cài photoshop còn giật cho tung 1 số thứ, bác nên suy nghĩ lại việc nhận máy ạ. Cái máy nó phải thế nào người ta mới đem cho chứ :-ss
  20. bachdoxuan

bachdoxuan Thành viên cấp 1

mình nghĩ là có card rời ATI điểm mới thế
    cơ mà thế thì yếu quá, chẹp chẹp, có lẽ chỉ bật WMP cắm loa vào nghe thôi -_-
    ttgl_17 thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn