Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cấu hình như vậy có nên lắp thêm 1 thanh ram nữa không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi kingkong9999, 23/1/17.

Lượt xem: 3,829

1. kingkong9999 Thành viên cấp 1

hiện tại mình có 1 thanh ram 4g rồi ( chẳng biết bus bao nhiêu )
    có lắp thêm được thanh 4g nữa không ( vì muốn nó nhanh hơn để load font nhanh và xuất video nhanh hơn << cái này là do ram ít đúng không ạ )

các bác xem cho em là bus bao nhiêu và con laptop hp 6460b này có cắm thêm được thanh 4g nữa không nhé

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/1/17
  2. YourName

YourName Mới đăng kí

có khe cắm thì cứ cắm ram cắm bao nhiêu chả được chỉ là main có hỗ trợ hay không thôi
    kingkong9999 thích bài viết này
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

-_- Nên cắm thêm 2 thanh 4 GB nữa.
  4. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

thường cắm thêm ram là 2 cái 2g với 2 cái 4g nhé :3 ko có 1 cái 4g 1 cái 2g đâu
  5. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Quân Pôlyme 4GB với 2GB cắm vào chạy bình thường nhé.
  6. nguyenhongson

kingkong9999
    Nên hay không nên là do nhu cầu sử dụng của bạn thui.
    RAM càng nhiều thì càng tốt.
    Giữa lựa chọn thêm RAM 4GB/2GB thì tất nhiên là 4GB(cùng hãng, cùng bus) sẽ là tốt nhất.
  7. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

okay :))
  8. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

Quân Pôlyme ông bạn tội chạy một thanh hai một thanh bốn vẫn cứ là okie và luột nhá =))
  9. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Máy Buss 1k333 lắp 1 thanh 4gb 1 thanh 2gb đều buss 1k6 vẫn chạy phà phà này :)):)):))
  10. kingkong9999

kingkong9999 Thành viên cấp 1

các bác đọc lại bài #1 rồi phán lại giúp em nhé! em cảm ơn
  11. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

làm đồ họa RAM có 4Gb không chạy nổi đâu chưa kể còn làm về mảng hậu kỳ chỉnh sửa video...vv.. thì chắc chắn máy phải ít nhất là 8Gb >> nhé
  12. nguyenhongson

kingkong9999
    Bus của bạn là DRAM Frequency x 2 tức là bus 1333 nhé sắm thêm thanh RAM 4GB buss 1333 nữa là ngon choét :D
  13. kingkong9999

kingkong9999 Thành viên cấp 1

dinhanhkhoi nguyenhongson : để mình múc em 4gb ram bus 1333 thi thoảng chỉnh sửa video cho nó mượt :D cảm ơn 2 bác nhiều

Ủng hộ diễn đàn