Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CG Artwork - Showroom] Elysium's Braveries

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Elysiums Braveries, 30/11/12.

Lượt xem: 7,018

1. Elysiums Braveries Thành viên cấp 1

Với bí danh là Elysium's Braveries hiện tôi đang là một Sinh Viên theo học Graphic Design đam mê đồ họa từ khi vẫn còn học trung học cùng với sở thích cá nhân là tìm hiểu, sáng tạo, học hỏi. Tôi muốn chia sẽ với các bạn những kiến thức của chính bản thân và củng đồng thời là nâng cao thêm kiến thức của chính mình rèn luyện thêm nhiều kỹ năng khác. Tôi mong các bạn cảm thấy thích thú với những sản phẩm mà tôi đã nhào nặng ra. Rất mong được các bạn ủng hộ...

Mình sẽ sử dụng topic này để thường xuyên cập nhật các sản phẩm của mình làm ra.

1. Project Lost City

Về bản thân:
    Thì tôi cũng như bao sinh viên khác cũng có đam mê, cũng có sở thích và muốn kiến thức bản thân của mình ngày càng cao nên rất mong được sự giúp đỡ, ủng hộ và ý kiến đóng góp của các bạn để mình càng hoàn thiện bản thân của mình hơn. Nếu các bạn thấy thích thú với sản phẩm của mình mong các bạn ủng hộ cho mình với nhé.

Please...
    Like at https://www.facebook.com/ElysiumsBraveries
    Favourites at http://elysiumsbraveries.deviantart.com
    Subscribe for more Video at http://www.youtube.com/elysiumsbraveries

...
    Jun Kòi, tuanphongkt, Đình Nhất4 người khác thích bài viết này.
  2. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

mình cũng từng thấy video hướng dẫn 1 tác phẩm tương tự thế này trên youtube
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hình của bạn trông vẫn như kiểu là 2 hình, dưới nước và trên nước ko nhập ở chỗ ánh sáng gần mặt nước phải sáng hơn phia dưới đáy nhưng của bạn ngược lại. Đường phân chia trên dưới thẳng quá, mình nghĩ nó lượn như hình sóng thì giống hơn. cái nữa là ảnh phía dưới nước trông ko giống dưới nước lắm. Ánh sáng thì hơi loạn, mặt trời đằng sau nhưng hình lại sáng đằng trước và hướng ánh sáng ko trùng nhau, như cái tòa nhà khối thấp và cao hướng sáng là phải và trái.
    badday03, Đình NhấtElysiums Braveries thích bài viết này.
  4. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Mình cũng đang là một designer với bí danh là "Bí danh là cái WTF gì vậy" rất thích thú khi được chiêm nguỡng tác phẩm của bạn
    ifyouloveme, Asio FlammeusElysiums Braveries thích bài viết này.
  5. Hoa_Vinh

Hoa_Vinh Thành viên cấp 1

Giới thiệu làm lên tới 68 layer và 10 tiếng đồng hồ nghe hoành tráng quá nhỉ :D Không biết bạn theo học trường nào mà lại bị cái lỗi ánh sáng sơ đẳng thế kia 8->
    HoangPiggifyouloveme thích bài viết này.
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Mình là Beat, bí danh phây búc là Vận Mệnh, hiện đang làm kế toán, bla bla... nghe bạn trình bầy thì có vẻ hoành tá tràng, topic mang tích chất PR bản thân, tác phẩm chả có gì đặc biệt^:)^
    ifyouloveme thích bài viết này
  7. Elysiums Braveries

Elysiums Braveries Thành viên cấp 1

Quả thật là phần ánh sáng của mặt trời không khới với tòa nhà với cái tàu thiệt cảm ơn cậu đã chỉa ra lỗi cho tớ sẽ cố khắc phục :D

Cảm ơn cậu đã hứng thú với art của mình :D

Mình hiện đang là thất học cậu à :D không qua trường lớp đào tạo :D

Tác phẩm không có gì đặc biệt, cũng không nhầm mục đích PR bản thân, cụ thể thì bức Art này đã có người thực hiện và không phải là một tutorial bình thường mà nó là một SpeedArt nhìn thì dễ nhưng nếu thực hiện được thì cậu nên thử đi...Không ai bao giờ muốn mình up sản phẩm lên để bị ném đá đâu cậu khẫu mạnh nhưng trình tới đâu thì vẫn không biết đâu cậu nhé riêng mình thì cậu biết rồi đấy mình thất học mình cũng có quyền làm mọi chuyện để thay đổi điều đó mà PR bản thân cũng có thể lắm chứ cậu nhỉ ?
  8. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mình ko đi theo thể loại manip, speedart hay lowart ko quan trọng, vấn đề là tác phẩm làm ra, nghe bạn nổ về cái giới thiệu nó lại khác so với kết quả quá :v :v:v :v:v :v:v :v. thêm nữa lại là làm theo tut :3 :3
    ifyouloveme thích bài viết này
  9. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

làm j` mà gay gắt thế ;))
  10. Elysiums Braveries

Nếu cậu kiếm ra tut....
    Còn mấy cái kia thì có vấn đề gì hả cậu ? thông tin của 1 doc có việc chi lại không cho người xem biết được ?
  11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

đã là trong ngành đồ hoạ thì nên chấp nhận gạch đá đi bạn chẻ ạ, khi mà tỉ lệ quảng cáo nó đi chệch với kết quả, thì gạch đá lại càng đau. Các cmt của bạn cứ đá nhau chan chát ấy nhỉ :3 :3
  12. Elysiums Braveries

Đã thế thì mình nhận có gì đâu bạn già =))
  13. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Anh làm tốt quá, nhưng phần dưới nước chưa ra dưới nước lắm ;)
  14. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Thể loại này nói chung và tác phẩm này nói riêng thì thật sự việc ghép các chi tiết với nhau không khó, mà là sáng tạo, sự hài hòa, hợp lý về ánh sáng, màu sắc, các chi tiết của bức hình. Pic này vẫn chưa thể hiện được. :)
    Tuy nhiên bạn đã đầu tư khá nhiều cho tấm hình :like:.
    Bạn làm có lẽ dựa trên tác phẩm này
  15. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Cho em hỏi ai là tác giả bức này ạ? :D
    Có hơi hướm Alexander Koshelkov :P
    TONE.Rs thích bài viết này
  16. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

London underwater - chính anh :D
  17. Elysiums Braveries

Tác giả là Alexander Koshellkov
  18. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

thì mình đâu có nói mình làm đâu [​IMG]
  19. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

đã là thánh phố bị mất thì bạn đừng nên cho đầu tòa nhà lên ..mà phần dưới đã màu đen thì cho đen hẳn đi ..cho thân tòa nhà ság làm j ..mà cái sấm sét ảo quá
  20. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

thấy cũng tội... mà thôi cũng kệ #:-s

Ủng hộ diễn đàn