Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chào các bạn/anh/chị...! Mong mọi người gạch đá giúp mình cái logo công ty Kiến trúc của mình với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kts.ntm, 4/9/15.

Lượt xem: 2,814

1. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

em ms đki nên chưa post đc bài ms. a cho e up ké nhé :P e làm cái banner này nhg chưa đc ưng í lắm. có phải hơi rối rắm + nhiều chữ ko ạ :v phải sửa thêm ntn các a góp í cho em với
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

.Tuyết Nhii ôi trời banner của bạn quá chuyên nghiệp :O;;)
  3. .Tuyết Nhii

a ơi đừng trêu em :(((( em gà ms tập tọe thôi giaphu_design
    K.TrangGia Phú thích bài viết này.
  4. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

giaphu_design Éc bạn nói thật hay đùa vậy? Mình thấy ko có gì đặc biệt mà.
    .Tuyết Nhii Bạn ko ưng ý là đúng rồi, mình thấy background rối quá làm chìm mất nội dung. Mấy cái hình tròn bố cục cũng được nhưng cái thì ovan ngang cái ovan dọc sao ko làm tròn hẳn luôn? (hay do screen của mình ta)
  5. .Tuyết Nhii

tại để dọc nó trống hoác nên em kéo nó thế đấy :))) kéo tròn kết cả thì trống lắm, chèn thêm ảnh vào thì rối. a góp í cho em sửa đi. cái này bọn bạn em chúng nó phục sát đất =))) nhg em thì chả thích, e muốn nó đẹp hơn cơ a ah. kts.ntm
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

kts.ntm theo bạn nghĩ mình nói thật hay đùa :D;)
    .Tuyết Nhii thích bài viết này
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@.Tuyết Nhii. Làm thêm 1 cái nữa đi bạn, tôi tin rằng baner bạn ok hơn đó.
  8. .Tuyết Nhii

em chỉ biết kiểu đơn giản nhất trái đất này thôi :v K.Trang
  9. .Tuyết Nhii

sao em sửa kiểu j trông cũng ko ổn thế nhỉ =))) ai cho em cái í kiến với ..
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/9/15
  10. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

.Tuyết Nhii Nội dung truyền tải qua text và mấy cái hình tròn thì background ko cần nữa mà buông ra (có thể opacity nó chẳng hạn). Bố cục thì có thể là đặc rỗng chứ ko nhất thiết phải đầy.
  11. .Tuyết Nhii

kts.ntm bỏ ra thì nó sẽ trắng trông xấu lắm a. còn bố cục đặc rỗng nghĩa là sao ạ
    -----------------------------
    như thế này đc ko a? tạm ổn ko?? em loay hoay mãi ko opacity đc như a nói
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/9/15
  12. .Tuyết Nhii

kts.ntm K.Trang em muốn dán cái logo vào ảnh nhg mà nếu dùng Multiply thì nó sẽ đen xì xì .. tại ảnh của em hơi tối. có cách nào khác ko ạ ??
  13. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

.Tuyết Nhii Về bố cục thì e có thể tham khảo thêm các bài của những người đi trước họ làm (hoặc search từ khóa tiếng anh để kiếm các bài của nước ngoài). Thực ra a bên ktruc nên không rành về banner lắm đâu e :) Chúc e có 1 sản phẩm tốt!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn