Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chèn ảnh vào nền cong hoặc nền méo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lululala, 29/9/13.

Lượt xem: 4,065

1. lululala Thành viên cấp 1

VD: em thiết kế ở 1 mặt phẳng giao diện đt rồi.
    Nhưng khi ốp vào mặt nghiêng như :

Thì toàn phải dùng lệnh Ctrl + T rồi chọn Distort co kéo các góc thấy rất thủ công và ko chuẩn xác

Hoặc khi ốp vào những bề mặt cong như cốc nước , tòa nhà cong lõm

Thì phải làm ntn ạ.
    Trc em có đọc qua 1 bài thì nó chọn vùng chọn cần ốp ảnh vào rồi dùng lệnh j đó ốp phát vào luôn =.=!

Làm ntn có thể làm bên Illus dc ko ạ, ví dụ group các vector đối tượng đó rồi ốp vào các vùng chọn mong muốn để sắc nét hơn là làm ảnh bên pts rồi mới chuyển qua illus

Mong cả nhà giúp đỡ ạ :)

...
    khang0238 thích bài viết này
  2. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Theo mình bạn có thể làm theo cách này
  3. ohyeah

ohyeah Banned

Đánh dấu cái để xem bro nào hướng dẫn còn biết :)
  4. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Có khi nào cái "ốp phát vào luôn" của bạn là "mock up" ko nhở :-?
    vsea thích bài viết này
  5. lululala

lululala Thành viên cấp 1

Diễn đàn mình phần quote comment của người khác ở đâu nhỉ, mình tìm ko có thấy :))
    Cái của bạn click_love_93 hình như chỉ để làm text thôi

Còn cái Mock up của bạn Hà Bơ thì nó là cái gì vậy :)
  6. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Mock up hiểu nôm na nó là mô hình, search google có cả mock up cái cốc nước :)) Không biết có phải cái bác cần tìm ko
  7. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Bạn có thể thay lệnh Distort bằng Warp. Tùy theo background bạn cũng có thể dùng Multiply, Screen, hoặc các lệnh tương tự :)
  8. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Dùng Warp căn chỉnh là chuẩn nhất :D
  9. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

ý tưởng giống bác Radium. wrap chuẩn khỏi nói :))

Ctrl + T rồi cờ lích vô ô, kéo tẹt ga thôi :))

10. lululala

lululala Thành viên cấp 1

dùng warp vẫn ko chuẩn ợ :)), vẫn phải kéo bằng tay , và sẽ có đoạn thừa đoạn thiếu, khả năng chính sác vẫn ko cao :)), em nhớ vẫn có cách khác:

Chỉ cần tạo vùng chọn rồi thực hiện lệnh, nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ chỉnh sửa giống như Shift + Ctrl + X
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chính xác hay không do kĩ thuật bạn làm, lại đổ do Warp làm không chuẩn :| Những mock up bt nước ngoài làm chỉ xài warp không đó thôi.
    Bạn muốn cách khác có thể xài thêm Puppet Warp và Vanishing Point
    Hà BơRadium thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn