Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chị em nhà Mèo :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi BaoZ, 22/4/13.

Lượt xem: 3,626

1. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Màu bộ này ko đẹp bằng bộ trước thớt ạ @@
    vs cả da mặt mod xử lí chưa dc, nhiều tóc rối vs cả màu bị ám quá :( ví dụ như #7 vs #8 ấy BaoZ:(
  2. dennisdang91

dennisdang91 Thành viên cấp 1

blend xong thấy ảnh nó bền bệt ra bạn ợ @@
  3. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

vietcuong_910 bộ trước là bộ nào nhỉ :-/
    1-6 là gần như nhau
    78910 là mình làm cho khác tí, tone mình thích vẫn là tone tối còn tone trắng như vậy mình ko thích lắm :)
    còn phần da :) mình còn kém :(
    thanks
  4. ktscongtran

ktscongtran Thành viên cấp 2

Thế hoá ra Khánh Linh là mod ruột của bác hả.. ngưỡng mộ ngưỡng mộ quá đi
  5. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

không phải bác ơi :) mình chỉ lấy stock diễn đàn :)
  6. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Mod này là mod huyền thoại của forum rùi BaoZ:) và để là huyền thoại thì mod này đã có 1 bộ ảnh đầu cực thành công ở đây, mình ngại ko tìm link đâu :D
    DemiCat DA thích bài viết này
  7. MarkIII

MarkIII Mới đăng kí

#2 #5 màu sắc chưa hài hoà, màu xanh background hút mắt người xem hơn là chủ thể. Ngoài ra ở #5 bác có thể làm lại da thì đẹp hơn. #4 màu hơi u ám, trái ngược với biểu cảm của mẫu và cây cỏ xung quanh. Nếu bác kéo lại trời xanh trong trước khi blend thì kết quả sẽ khác hẳn ;) #7 #8 hình bệt, mất chi riết shadow tóc, trong khi highlight ở tay thì cháy... #9 #10 Chưa ấn tượng, da không đẹp. Với những tone màu tối kiểu này thì khi chụp nên set đèn làm nổi bật tách rời chủ thể khỏi background và tránh tình trạng dìm chủ thể theo màu background thế này :| Thực sự là #3 #6 chủ thớt làm rất đẹp, những tấm còn lại hoặc là màu chưa phù hợp, hoặc còn thiếu sót tí chút. Chúc thím thớt càng ngày càng lên tay :D
    BaoZDemiCat DA thích bài viết này.
  8. Oc2112

Oc2112 Thành viên cấp 1

#7 và #8 nhìn màu cứ thế nào ý @-)
  9. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

thanks bạn góp ý nhiệt tình :) mình sẽ cố gắng sửa đổi, thật sự mà nói thì #7#8 mới là tone mình đang theo đuổi còn màu tươi sáng thì mình rất ít làm :).còn phần da thì mình vẫn đang học hỏi thêm :)
    ktscongtranDemiCat DA thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn