Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉ giúp em ve cái hình này trên AutoCad

Chủ đề thuộc danh mục 'AutoCAD' được đăng bởi Dongdo, 24/5/16.

Lượt xem: 7,572

1. Dongdo Thành viên cấp 1

Nhờ anh em chỉ cách vẽ cái R40, R4. Nói chung là giúp em ve hết cái hình luôn nha hihi, mấy cái bo tròn em không biết vẽ như thế nào luôn, mong mấy anh chỉ giúp em cảm ơn nhiều.

https://flic.kr/p/HtcdAe

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

sao không úp ảnh lên cho các bạn xem luôn mà úp link chi cho mất công người xem vậy
  3. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

ui trời, đúng chuyên nghành của mình, hehe
  4. mrquang789456

đầu tiên, L enter 50 enter enter, C enter click đầu bên trái nhập 5 enter, enter click tiếp đầu bên trái nhập 10 enter, enter click đầu bên phải nhập 10 enter, enter click đầu bên phải nhập 15 enter, enter nhập T enter click 1 cái vào vòng tròn to bên trái click tiếp 1 cái vào vòng tròn to bên phải nhập số 40 enter, enter click tâm đường tròn có R40 nhập 37 enter, enter nhập T enter click 1 nhát vào đường tròn R37 click 1 nhát nữa vào đường tròn to bên trái nhập 4 enter, enter nhập T enter click 1 nhát vào đường tròn R37 click 1 nhát vào đường tròn to bên phải nhập 4 enter, như vậy bạn đang có 50% bức hình, tiếp, nhập TR enter enter click vào các đoạn bạn thấy nó thừa ra không có trong hình mẫu, vậy bạn đã có 80% bức hình mẫu, còn lại phần bên dưới R30 tự làm nhé
    Dongdorungtram2014 thích bài viết này.
  5. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

6. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

Nhấn lệnh 'tr' enter enter rồi xóa mấy cái khúc ko cần đi
  7. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

8. mrquang789456

Đúng rồi, bạn phải để ý, khú vực mình muốn lấy tiếp xúc là bên ngoài 2 đường tròn, c enter t enter click ra phía ngoài 2 đường tròn nhé, làm lại đi cưng
  9. mrquang789456

với cùng 1 bán kính R40 sẽ có 2 trường hợp tiếp tuyến, bạn đang vẽ trường hợp mà bạn không mong muốn
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/16
    Dongdo thích bài viết này
  10. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Mình click o ngoài đường tròn mà bạn, nhung sao không được, chưa được hiểu lắm bạn ơi.
  11. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Alo Bạn ơi cái R40 nó ngược ra bên ngoài ah bạn, nó đâu có ôm 2 đường tròn. Mình làm như bạn nói ah.
  12. mrquang789456

nếu không tự làm đi làm lại nhiều lần để tìm dc điểm khác biệt của mỗi lần làm thì lâu lên tay lắm, thao tác đơn giản cậu nhìn kỹ cách mình Click nhé
    Dongdo thích bài viết này
  13. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Ok em llàm được rồi, cam ơn anh.
  14. vothanhcoc

vothanhcoc Mới đăng kí

Học trường j mà lễ tốt nghiệp hoành tráng thế =))

Ủng hộ diễn đàn