Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chia sẻ] Bộ font đẹp Erotica Font Family (6 fonts)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi machitokuro, 29/12/14.

Lượt xem: 29,535

1. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Link bài của chị N.P, em ủng hộ chị trong chuyện này.
  2. Alphaprinter

Alphaprinter Việt hóa font

Vietdesigner đã có chiều rộng thì cũng nên nghĩ đến chiều sâu cho diễn đàn rồi chứ nhỉ. Nâng một bước lên có thể sẽ có một số thành viên không đồng ý nhưng những người muốn phát triển lên thì cũng đâu ít nhỉ. Những thành viên khác chỉ cần đăng kí là có thể hốt trọn tài nguyên rồi bỏ đi không có ích gì cho diễn đàn, lâu lâu thiếu thốn gì lại vào hốt một mớ nữa rồi lại bỏ đi, còn những người bỏ công sức ra vì diễn đàn cảm thấy phiền lòng, lâu rồi họ chẳng buồn chia sẻ nữa, cuối cùng Vietdesigner cũng chỉ là một sân làng lâu lâu thích thì ta ghé, không thích thì ta sang làng khác ta ăn. Hihihi
    Ring Sha thích bài viết này
  3. Alphaprinter

Việt Linh cũng tham gia ở diễn đàn printroot.com, cách điều hành của họ rất chuyên nghiệp, riêng phần quản lý thành viên, viết bài và sử dụng tài nguyên cũng đều có luật hết, nhiều khi có font rất đẹp mình thì chưa đủ bài đóng góp cho diễn đàn mà không được tải, cũng ức chế chứ, nhưng ngẫm lại, công sức của người share và của diễn đàn nên rất thông cảm. Đành phải chờ đủ lượng post hoặc góp thêm sức thôi. Nói thiệt post bậy sẽ bị ban nick thẳng tay, cũng may họ châm trước cho mình hay hên sao đó mà chỉ bị xóa bài mà chưa bị cảnh cáo lần nào.hihihi,
    Ring Sha thích bài viết này
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Kệ luôn, khỏi share khỏi bức xúc, mất công xích mích.
    noname_0 thích bài viết này
  5. Alphaprinter

Hihihi đó thấy chưa @ad. Mất một người vì sự phát triển của diễn đàn rồi kìa
  6. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Alphaprinter : bác biết cách nào để đăng ký tk printroot không, em biết nó cũng lâu mà chưa đăng kí, tới lúc vào thấy nó bắt donate thì đã muộn :((:((:((
  7. Havingfun2500

Alphaprinter vậy mới nên làm quy định như bên printroot, đủ bài viết mới được xem thì các thành viên sẽ chăm đóng góp hơn T.T chứ không phải là cứ download r đi như bây giờ T.T
    Alphaprinter thích bài viết này
  8. Alphaprinter

Chắc phải nhờ ai có thẻ visa rồi donate cho nhanh hihihi
  9. Havingfun2500

Alphaprinter mà phí donate có cao không thế bác T.T vài trăm thì em không có đâu :((:((:((
  10. Alphaprinter

Không rõ nữa, hình như nó bắt donate bằng Bitcoins, cái này thì hình như cũng giao dịch tại Việt Nam rồi.
  11. Havingfun2500

Alphaprinter nhắc mới nhớ == bữa trước em lên coi giá bitcoin thấy = mấy triệu vnđ nên thôi ở nhà nghỉ khỏe còn hơn ==
  12. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

tầm trên 10 triệu thôi, làm cái nick rồi post bài
    khổ thân..
  13. Havingfun2500

Mà công nhân bên printroot họ bắt donate kinh quá, giá bitcoin thì càng ngày càng tăng, trong khi tài nguyên tài forum thì toàn do thành viên share. Không những thế còn ban hơi bị manh tay == vào mấy thread có khi hơn vài chục người bị ban ==
  14. Alphaprinter

Nhưng đổi lại ta có những hàng chất lượng hihihi - cái gì cũng có giá của nó mà :)
  15. Havingfun2500

Alphaprinter : ý mình là những tài nguyên trên đó chủ yếu là do thành viên share, trong khi tiền thu về thì không có thành viên nào được hưởng cả...
  16. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Havingfun2500 #35 : Thì cũng giống như ở đây thôi ! Share hết cái này đến cái nọ thu hút càng nhiều view thì Admin càng thu được nhiều tiền, hỏi có ai được gì không? Do vậy đã là forum thì chẳng cần tâm huyết hay bức xúc làm cái khỉ khô gì. Thích tham gia thế nào thì làm như thế cho nhẹ người, ngày xưa người ta có câu : "nước sông - công lính". Còn ngoài đời (trên forum) ai háo danh (ảo) thì bị lợi dụng nhiều. :) :) :)
  17. Havingfun2500

OKguy : nói như vậy cũng không hẳn đúng vì diễn đàn mình cho đăng ký free, quảng cáo thì lại chẳng bao nhiêu (mình dùng adblock thấy có 1 cái :D), trong khi đó tiền đấy được dùng để duy trì diễn đàn, và chắc chắn công sức admin bỏ ra là không ít(tâm huyết là đằng khác)>:D< mà nếu bạn nói vì ham danh ảo mà bị lợi dụng thì mình không đồng ý, mọi người hoạt động trên diễn đàn này đâu phải chỉ vì tiền/tài nguyên/danh ảo.., mình tìm thấy niềm vui khi hoạt động trên diễn đàn, còn với những người khác thì có khi đã trở thành sở thích, đam mê. Những điều đó tiền đâu mua được và cũng chẳng vì thế mà bị lợi dung (nếu thấy vui vì bị lợi dụng thì thà bị lợi dụng tiếp còn hơn :)))
    P/s: mình tham gia diễn đàn chưa lâu, thế nhưng phần lớn những bình luận của bạn mình thấy là hơi tiêu cực, không biết đó là quan điểm của bạn trong cuộc sống hay là gì nhưng mình nghĩ suy nghĩ lạc quan lúc nào cũng tốt hơn :3
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/14
    Tym thích bài viết này
  18. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Havingfun2500 Quảng cáo ko bao nhiêu nhưng với những forum lớn và mật độ truy cập đông như thế này thì để bạn đc đặt 1 cái banner ở đây thôi tiền ko đó bạn (adblock của bạn nó đếm hay bạn đếm chẳng biết nhưng nhìn rõ rành rành là ở forum này luôn tồn tại ít nhất là 3 QC), bạn đừng nghĩ nhiều QC mới là nhiều tiền. Đây là vấn đề nhạy cảm cũng chẳng liên quan gì đến nên mình ko muốn đề cập nhiều.

Nhưng nói như bạn thì forum này tiền QC dùng để duy trì diễn đàn thì PRR ko duy trì diễn đàn của họ sao? Bên họ có QC ko? Bạn có phải dùng adblock để vô đc forum họ ko? PRR ngày xưa rất dễ trong việc đăng ký, nhưng chính vì đăng ký quá dễ và spam quá nhiều để hòng lấy đc font mà bao nhiêu tài nguyên quý nó ra đi từ đó, họ là diễn đàn ngầm, họ biết họ share lậu, họ biết cái duy nhất họ tự hào đc là tinh thần chia sẻ cộng đồng và tính quý trọng tài nguyên, tính công bằng trong việc chia sẻ - được chia sẻ, bạn có cho đi, thì bạn có nhận lại, họ bài xích các hành vi ngồi ko mà cũng đc chia sẻ, bởi vì đối với các thành viên khác, đó là sự bất công, họ purchase (bằng tiền của họ) rồi họ chia sẻ, vậy mà đc bao nhiêu ng bấm Thanks cho công lao của họ, bao nhiêu kẻ hit-and-run? Bao nhiêu kẻ chỉ ngồi đó đợi link rồi leech ra cho cả thế giới? Đó là vì sao PRR quyết định siết chặt quy định. Đã mang tiếng vi phạm bản quyền rồi thì cả 2 bên chia sẻ và đc chia sẻ nên biết điều 1 chút, chia sẻ biết điều nhưng đc chia sẻ ko biết điều thì bị bài xích là chuyện bình thường. Tư duy bên họ khác bên mình, họ là 1 kiểu hoạt động ngầm cho nên họ ko quảng bá, còn VDS là forum nổi, phải quảng bá, tất cả những gì ở đây cả thế giới đều biết đc. Và bạn đừng nghĩ là cứ share font là ko sao nhé, rất nhiều trường hợp bị tác giả report đến mất cả account host dẫn đến link die hàng loạt, nhiều thành viên bị thiệt hại nặng khi phải re-up lại tất cả những gì mình đã share, thậm chí nhờ những ng đã download re-up giúp mình. Cộng đồng của họ là như thế.

Cho nên mình nghĩ trước khi bạn muốn khẳng định 1 cái gì đó thì ít nhất hãy tìm hiểu đi rồi phát ngôn. Và mình nghĩ mang PRR ra đây nói chẳng hay ho gì cả. Mấy bạn muốn nói riêng thì có thể inbox cho nhau mà bàn, mang lên đây nói ko có lợi gì hết, lỡ đâu bữa nào đó có thành viên của họ search ra cái topic này vô đây đọc thấy mấy bạn ra rả nói họ thì sao? Họ hoạt động ngầm nên họ ko cần mấy bạn quảng bá họ trên này đâu. PRR khá là kị ng VN đấy nhé, bao nhiêu acc VN ra đi rồi đấy. Bây h rất ít acc VN còn tồn tại trên đó, còn tồn tại là vì có chia sẻ có cống hiến cho nên mới đc ở lại, còn ko có gì hết mà cứ ló ngó spam rồi đi lấy font của ngta là đi hết.
    sküll, Tym, Kend Nguyễn4 người khác thích bài viết này.
  19. Havingfun2500

N.P mình biết các thành viên của PRR có tinh thân chia sẻ, họ chia sẻ những thứ mà họ dùng tiền mua, chính vì vậy mà cộng đồng PRR rất lớn mạnh. Mình chỉ không biết là phần donate đó có thành viên nào được không, trong khi họ đã bỏ ra rất nhiều công sức và có khi là rất nhiều tiền. Mình không hề có ý nói xấu các thành viên PRR, mình nghĩ họ là những người đáng nhận được sự cảm ơn.
    Dù sao thì mình cũng cảm ơn bạn vì đã giúp mình thay đổi nhận thức của mình, mình biết suy nghĩ của mình hơi nông cạn, nếu có chỗ nào làm phật ý mọi người mong thông cảm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/14
    Hảo Hảo thích bài viết này
  20. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Havingfun2500 Ở VDS này cũng có ng purchase rồi share font đây nè, bạn có nghĩ họ đc phân tiền QC nào ko? Rồi thử suy nghĩ lý do họ đc và họ ko đc đi? VDS có tiền QC, PRR thì ko, họ lấy tiền donate để duy trì forum, đồng thời donate là để bạn biết mà quý cái acc của bạn, quý cái sự tồn tại của bạn trong PRR. Tiền nào cũng là tiền duy trì. Admin nào mà ko bỏ công sức. Lập ra 1 forum, forum càng lớn bạn càng phải bỏ nhiều tiền ra để duy trì nó, bạn ko gài QC thì bạn kêu gọi donate, mục đích chung là để duy trì cái sân chơi, cái nơi để giao lưu trao đổi, chứ nếu thu đc bao nhiêu tiền từ QC hay donate bạn mang chia ra cho các thành viên đã purchase và cống hiến thì bạn chia hết máu trong ng bạn cũng chẳng nổi, thế thôi. Lập forum cũng giống như 1 hình thức kinh doanh, trên đời ko ai cho ko ai cái gì cả, tiền QC hay donate dư ra Admin hưởng là rất bình thường vì khi forum có vấn đề Admin là ng chịu trách nhiệm lớn nhất, và để cho bạn có thể ra vào cái VDS này cũng như ra vào PRR đc thì đó là công của Admin. Admin nào thấy thương thành viên và có dư dả thì tự khắc sẽ thưởng cho thành viên đó, nếu như vậy thì quá tốt. Còn bình thường thì ko.

Chuyện mà bạn có thể làm và có lí để làm là tự quyết định bản thân có sinh hoạt ở forum hay ko, và sinh hoạt ntn, chứ ngồi đây so sánh 2 forum 1 VN 1 nước ngoài rồi nói họ khó nói họ đòi donate nói họ thế này thế kia chẳng giúp ích đc gì mà mình còn cảm thấy nó vớ vẩn và lố bịch.
    sküll, Kend Nguyễn, nguyenvantai2 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn