Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ kinh nghiệm thiết kế hàng chợ

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi ToiHocDoHoa.com, 7/1/15.

Lượt xem: 21,178

1. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Không cần phải bàn nhiều, các bạn cứ ra xin làm ở cái tiệm quảng cáo ven đường là sẽ được trải nghiệm ngay, Hồi mình mới ra trường cũng vậy, chưa xin được ở công ty chạy dọc đường thấy tuyển thiết kế thế là ok, quất luôn, vào làm thời gian mới thấy hài bỏ mẹ... Có cái ông mình làm cho cái thiết kế nhìn Tây, sang trọng hẳn thì ko chịu bảo hiện đại sao sao ấy :)), cháu cứ làm cho chú thật là nổi bật, màu đậm, chữ to rõ ràng ~X(=> Chao ôi, tự an ủi bản thân đây mới là thiết kế Phong cách Á đông nè =)), Những kiểu khách như thế bạn chỉ cần nói ngon ngọt một tý cho người ta vừa lòng là chính, chứ ông quanh năm bán phở mà ra cứ nói ABC, XYZ ..các kiểu như chuyên gia thiết kế ấy.

=> Đối với khách hàng bình dân, đa phần họ thường là dân lao động, mộc mạc, ăn to nói lớn, cứ đặt mình vào vị trí của họ bạn sẽ làm rất nhanh.
  2. hoangng102

hoangng102 Thành viên cấp 1

Vai~ cả dễ street =))
  3. bdesign

bdesign Banned

4. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Kinh nghiệm lâu năm của mình muốn nhắn nhủ mấy bạn mới ra trường là mới ra trường đừng nên đi làm mấy công ty lớn, công ty mà chỉ có 1 mình mình làm thiết kế mà cứ ra cty Quảng Cáo làm nửa năm hoặc 1 năm nếu hơn thì càng tốt. Các bạn sẻ học hỏi rất nhiều ở đó mà các cty lớn không có, Sau này các bạn nhảy qua công ty chuyên nghiệp, lớn thì những kiến thức tưởng chừng như đơn giản làm bên Quảng Cáo sẻ giúp bạn rất nhiều.

Ủng hộ diễn đàn