Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ vài bao bì sản phẩm mới tập thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi DK Design, 5/12/13.

Lượt xem: 4,200

1. DK Design Thành viên cấp 1

chào các bạn mình mới ra trường được nửa năm hiện đang làm tự do.tay nghề con non kém,hồi trước học CNTT mà ngu bẩm sinh nên bị đuổi.biết đuợc một ít PTS để kiếm cơm nuôi thân. Mình có một vài đóng góp sản phẩm bao bì mình thiết kế cho khách.các bạn góp ý để mình học tập nâng cao kinh nghiệm nhé.
    các bạn có thể giao lưu với mình ở Porfolio của mình:
    http://www.behance.net/khoa471989
    http://www.flickr.com/photos/khoa471989/

[​IMG][​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/13
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Hàng khủng rồi, em ko ý kiến, lót dép hóng các thánh :v
    DK Design thích bài viết này
  3. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

mấy cái bao bì bạn dựng = 3D ak nhìn đẹp lắm :)
  4. DK Design

DK Design Thành viên cấp 1

:D ko bao bì mình làm bằng PTS thôi. chưa học 3D
  5. huysony

huysony Thành viên cấp 1

chưa học 3D mà phối đẹp thế này àh :O
  6. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Đẹp thật đó, mà mấy cái cuối nhìn như dùng mock up ý nhỉ.
  7. Chu Lượng

Chu Lượng Thành viên cấp 1

biết đuợc một ít PTS đẩy hả thánh @.@
  8. l3minhngoc

l3minhngoc Thành viên cấp 2

Nhiều ng khen rồi mình đáp tí gạch nhé ^^, pic đầu tiên bạn làm cái gradient màu xanh ở background nhìn hơi tù :D. Xin hết ;-"
  9. lalakamj

lalakamj Mới đăng kí

thiết kế đẹp và bắt mắt quá =((
  10. DK Design

^^ cám ơn các bạn đã góp ý nhé. mình sẽ rút kn cho những thiết kế tới
  11. robin_mkt

robin_mkt Mới đăng kí

:) chào bạn, mình không học về designer nhưng mình làm bên marketing (hay vào đây coi để rửa mắt, lấy cảm hứng thui :D ) Các sản phẩm khác bạn làm đẹp lắm!
    nhưng ở sp bún bò huế thì có một chút về kiểu dáng, đẹp thì đẹp nhưng sẽ tốn chi phí bao bì không cần thiết, trưng bày sp có thể khó khăn, và vận chuyển mua - bán hàng cũng bất tiện.
    ngoài ra, ở mặt trước 1 vài sp có quá nhiều thông tin, chữ, hình ảnh cũng làm nhiễu sự bắt mắt của khách hàng.
    2 lỗi này rất thường thấy ở doanh nghiệp VN. các thông số kỹ thuật, tính năng sp thì nên để hết mặt sau. còn mặt trước thì đơn giản và đồng bộ, nhìn hình là biết ngay sp gì (đối với mặt hàng tiêu dùng thông thường),...
    vài lời chủ quan của mình! :)
    thân!
    Phèo.DesignVictorSang thích bài viết này.
  12. duchiepbro

duchiepbro Thành viên cấp 1

sau khi xem xong cái này thì e đang suy nghĩ xem có nên bỏ nghề ko ^:)^ bác làm như này mà bảo mới biết PTS thì chắc e phải tu thêm độ chục năm nữa mới đc trình độ như bác ^:)^
  13. Huỳnh Nhiên

Huỳnh Nhiên Mới đăng kí

Chào bạn, Bạn ơi cho mình làm wen để học hỏi kinh nghiệm phát được hok :"> Thích rồi đấy :)))
    DK Design thích bài viết này
  14. DK Design

@robin_mkt: ^^ hì.cảm ơn bạn đã góp ý cho mình nhé.vì là sản phẩm là cho khách hàng nên đôi khi mình cũng ko tự quyết định được hết
  15. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

đẹp :) em chả còn ji` để nói thêm
  16. DK Design

^^ hì thank bạn đã chỉ bảo để mình rút kn nhé
  17. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Vào web của bạn xem porfolio, thấy tự ti hết sức :((, mình cũng tốt nghiệp cntt ra trường định đá thêm nghề này, mà có vẻ nghề này cần tính thẩm mỹ cao quá. Bạn cho mình hỏi thêm về mấy cái logo "Book Trường Thi", thấy bạn kẻ dọc ngang phân chia kích thước, không hiểu khi thiết kế thì quy chuẩn kích thước của từng vùng ntn? hoặc bạn có bài viết nào nói về kích thước phân chia khi thiết kế không, rất mong được bạn giải đáp, mình dùng Corel là chính AI là phụ.
    P/S: SP của bạn mình ko có trình độ để nhận xét
  18. Trịnh Minh Cảnh

Trịnh Minh Cảnh Thành viên cấp 2

PTS chứ hk phải 3D mà như thế này :O
    Chuẩn không cần chỉnh :-j
  19. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Nhìn những tác phẩm của bạn tự dưng mình thấy yêu nghề thiết kế quá.
    robin_mkt: mình thấy lỗi thừa thông tin thì xuất hiện ở tất cả mọi sản phẩm của Việt nam, từ tranh ảnh đến phim truyện chứ không riêng về bao bì. Cái gì cũng phải "rõ" thì mới dễ hiểu :))

Ủng hộ diễn đàn