Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Bức thứ 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Chíp Siêu Nhân, 27/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 5,620

1. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Thôi :| Ý của Tử Sa với BamB0o là nói về thái độ, còn ý của IceF là nói về kinh nghiệm, thái độ cũng tốt, kinh nghiệm cũng được. Các bạn có thể lập 1 thread để tranh luận với nhau về vấn đề này, tranh luận tại đây rất ảnh hưởng tới chủ thread :|
    Demon thích bài viết này
  2. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Mình không muốn tranh cãi nhiều nữa nhưng mà vì câu này nên phải góp ý thêm với bạn 1 chút là tablet vs wacom chẳng liên quan gì ở đây cả :"> đầy người vẽ đẹp nhưng mà khi chuyển sang dùng wacom thì bị mất nét ;)) không còn được như xưa nữa. Rốt cuộc tablet hay wacom cũng chỉ là công cụ, quan trọng là ở bản thân, tay nghề thôi. Không phải cứ có wacom là vẽ hơn người được đâu :-j
    Hanee, IceFEminem thích bài viết này.
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

;)) Rất tiếc là bài cơ bản không đọc thì có đọc ebook cũng không hiểu. Còn có tablet hay wacom hay không không quan trọng. Quan trọng là xài con chuột cũng vẫn vẽ được cho ra hồn ý. Cơ mà nhìn bạn viết thì rõ ràng là chỉ vì tò mò nên mình không hi vọng bạn hiểu được khi đam mê 1 thứ thì sẽ dùng nhiều cách để làm nó, thậm chí không làm được còn cáu tức mà cố gắng. Xin lỗi nhưng mình thấy bạn chơi chơi thôi. Đọc làm gì tốn công :D
    P/s: Nhiều người trong giới đồ họa, đến với đồ họa vì đam mê, nhiều người đâu có học đồ họa đâu, thậm chí những tiền bối còn phải tự mò, cái thời đó tut tiếc còn khan hiếm, đâu có thuận lợi như bh, phần mềm nào cũng cờ rắc sẵn, tut thì chi tiết và nhiều như nấm sau mưa. Chả qua có đọc hay không, có học hay không thôi. Khó hay không, chưa quen hay không không quan trọng.
    HaneeEminem thích bài viết này.
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vậy là cần cù phải + thông minh mới ra đc xây dựng. Họ vẽ bằng niềm đam mê, tìm tòi. Thì đứng ở góc độ 1 người đi trước có cùng niềm đam mê như Tử Sa vs bamboo để nhận xét và góp ý. Chứ ở đây đc mấy người là dân chuyên nghiệp, hay là dân tay ngang, vì yêu thích mà ngâm cứu như mình. :)
    Bamb0oTử Sa thích bài viết này.
  5. Midoriniji

Midoriniji Thành viên cấp 2

Nói thật bạn đừng buồn chứ mình nghĩ bạn nên luyện tập nhiều hơn rồi hãy đăng lên, thiệt mình chả chấm được 1 điểm nào với bức này. Trên vietdesigner.net này có nhiều tut chỉ tô màu và vẽ trên PTS, hãy học thật vững trước khi đem khoe sản phẩm bạn nhé :)
  6. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:D Mình từng điên đầu vì cái pentool đây bạn, đúng thật đọc cách sử dụng thì nản thật, mình cũng có đọc qua nhưng vẫn ko sử dụng được, cứ nhiều lần ko thành công nhưng mình vẫn mở công cụ này ra và mò mẫm và rồi một ngày may mắn nọ :)) :)) tự nhiên mình hiểu được cách làm việc của pentool và sử dụng đến bây giờ, rồi giờ đây hướng dẫn lại con bạn sử dụng >.< 15p nó đã đi nét được hic hic chả bù mình mò bao nhiêu năm tháng cũng , vì tự học thôi :D
    Tử Sa thích bài viết này
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Lại tào lao nữa,toàn xoắn vào đâu không,đi bộ thì chậm,thế đi xe lại không nhanh hơn :-j buồn ..... ười
  8. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Xoắn gì hả bạn =)) xin lỗi bạn nhưng bạn là dân không chuyên về vẽ vời và không quan tâm đến wacom thì đừng có nói như thế :| thử hỏi bạn không biết đi xe đạp thì bạn lao lên xe máy bạn có đi được luôn không :-j
    IceF thích bài viết này
  9. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

^không hẳn, nhưng vấn đề là cơ bản không có thì lên cao xòe ngay, thế thôi. Muốn làm ra cái đẹp, muốn pro thì không thể 1 phát lên mây được :D Bọn mình không xoắn bạn. Chỉ là góp ý để bạn có ý thức học tập nếu thật sự thích, cao hơn là đam mê đồ họa :D
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Nó là một công cụ hỗ trợ,chèo chuột không dc thì chèo qua dụng cụ khác,còn chèo ko dc nốt thì thôi,chứ xoắn cái ziề :-j.Còn việc không đi dc xe đạp thì làm sao đi dc xe máy khác nào bảo bạn kia,nhìn cái giao diện PTS còn chưa quen mà đã đòi vẽ vời :-j
  11. Tuân Sắc Tuấn

sao lại so sánh như thế được =.= dục tốc bất đạt, không có gốc thì làm gì có ngọn, tại sao trẻ con phải học tính nhẩm trước khi sử dụng máy tính :|
    IceF thích bài viết này
  12. Tuân Sắc Tuấn

Stop :| càng ngày càng đi xa chủ đề thread rồi, chủ thread muốn học hỏi kinh nghiệm chứ không phải muốn đọc những dòng tranh luận về quan điểm thế này :|
    Midoriniji thích bài viết này
  13. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thế bạn không có khả năng vẽ, bạn vẽ chẳng ra cái hình thù gì, bạn cũng chẳng biết tô màu, phối màu...bạn đòi có wacom là tác phẩm của bạn bằng người khác đấy à? đúng là tư tưởng của lũ trẻ trâu sính của. Mua wacom về không phải học chắc :-j wacom nó vẽ cho mình chắc :-j

Thêm nữa là mình chẳng động chạm gì đến bạn chủ topic này đâu nhé :-j mình có cmt nào nói bạn ấy vẽ xấu, không biết dùng pts à :-j bạn làm ơn trích dẫn lại dùm mình với :|
    IceF, Tử SaHanee thích bài viết này.
  14. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Nói thật, tác phẩm của bạn quá tệ, nhìn cứ như là học sinh lớp 1 tập vẽ tay, tô màu ý. Mình nói thì có vẻ nặng lời, nhưng sự thật là thế. Bạn nên post 1 bức ảnh có chất lượng, có sự đầu tư công sức lên thì hay hơn là post 1 tác phẩm vẽ cho có theo phong trào.
    Nếu bạn vẽ bằng PTS không được thì có thể vẽ trên giấy, chụp ảnh, rồi tô màu bằng PTS, chứ không nhất nhất phải vẽ bằng PTS mới gọi là vẽ chibi.
    Thật sự có niềm đam mê với thể loại này, bạn có thể tìm kiếm các bài hướng dẫn trên trang vietdesigner.net rồi làm theo. Tác phẩm của bạn post lên cho thấy bạn chỉ đi theo phong trào và không có niềm đam mê thực sự. :D
    p.s: Bác IceF: mong bác đừng quá khích trong các bình luận của mình :).
    Bamb0o thích bài viết này
  15. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ơ thế mà mình thấy cả tấn người học PTS theo cách,lên các 4rum đồ họa và làm theo TUT,làm nhiều TUT,rồi thì họ cũng designe dc đấy thôi.
    Cái này gọi là đọc và làm theo,học từ khúc giữa,cái gì không biết thì hỏi tiếp...khói người làm hình đẹp cũng đâu có qua trường lớp gì,chỉ làm đến đâu biết đến đó thôi.
    Còn học online thì có mấy ai học từ căn bản.
    Demon thích bài viết này
  16. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Xin lỗi chủ topic vì mình nhận xét và đưa ra những lời khuyên quá thẳng thắn nên gây ra tranh luận. Bạn có thể tiếp thu hoặc không tùy bạn.
    @IceF: Mình thấy bạn cũng không còn trẻ con mà cố tình nói những điều như vậy. Như kiểu ai nói chạm tới bạn là bạn khùng lên bạn chém lại dù chả biết là mình có lí hay không ấý.Nghe buồn cười. Đọc tut không hiểu lấy gì hỏi. Tới ctrl + J là gì không biết. Thôi thì bạn thích từ giữa thì cứ từ giữa mà tiến. Cơ bản trong lời nói của mình là những điều sơ đẳng ý, layer, tool, .... chứ không nhất thiết là bài này bài kia theo ebook này ebook kia đâu :D
    Bamb0oHanee thích bài viết này.
  17. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Lại vớ vẩn :-j thế không vẽ dc bằng chuột thì ko dc vẽ bằng cái khác dễ hơn à :-j.Quan trọng là nó thích hợp với đối tượng nào,có người vẽ = chuột hay pentool quen thì cái kia không vẽ dc,mà nãy h chả có câu này nói vẽ đẹp hơn người. :-j toàn tự biên rồi tự xoắn.Tư tưởng của lũ trẻ trâu thường hay cho quan điểm của mình là của người khác.

Ơ thế nãy giờ mình động chạm gì vào bạn mà bạn giãy :-j,thế mình có cái coment nào bảo bạn ấy dùng wacom là vẽ hơn bạn Bamb0o không :-j
  18. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Cmt của bạn ngày càng đi xa chủ đề.
    Mình chưa thấy bạn khuyên chủ topic thế nào để có được những tác phẩm chibi đẹp hơn, chỉ thấy bạn là người khơi mào cho cuộc tranh cãi vô lý này.
    Tử SaIceF thích bài viết này.
  19. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ặc,mình cũng muốn nói như thế với bạn vì nãy giờ bạn thể hiện điều tương tự bạn đang nói với mình.
  20. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Mắt bạn có vấn đề à :)) hài :-j
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn