Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Bức thứ 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Chíp Siêu Nhân, 27/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 5,606

1. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Vẽ phụ thuộc vào năng khiếu, pts phụ thuộc vào con mắt nhìn. Đừng có so sánh pts với vẽ. Tut pts là gì, blend ảnh, chèn texture, ghép ảnh, hay là làm text effect??? Tất cả cũng là nhờ cái bàn phím với con chuột thôi. Còn người không có năng khiếu vẽ thì đừng hòng chưa học bò đã lo học chạy như thế, chả có phím tắt hay cái click chuột nào bù đắp được đâu.
    IceF thích bài viết này
  2. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

mắt mình có vấn đề hay con người bạn có vấn đề =))=))
    Tử SaIceF thích bài viết này.
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ờ,coment này lại đảo về lúc đầu " không có kinh nghiệm,thì vọc cái tấm hình đó lâu nữa cũng không đẹp được "
    Căn bản là muốn nó đẹp mà ko biết làm ntn thì chỉ làm dc đến đấy ,đồng ý không?
  4. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Haizz. Nhìn chung là ý, nước đổ lá khoai ;)) Có lẽ cách học tập và làm việc của mình không giống với cách học tập và làm việc của bạn. Bạn thích nhanh còn mình thích chậm. Mà mình nghĩ blend màu học nhanh cũng có thể ra tp coi được chứ vẽ mà nhanh lại còn không chịu tập thì mút mùa ra được tp nhìn lọt mắt :D
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) con người mình có vấn đề gì đâu cơ.bạn này cứ nói thế ...
  6. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Bạn ơi bạn nói cái nào thì bạn phải nhớ chứ :-j nói rồi phũ một phát, giãy một phát là hết luôn được à :-j nghe buồn cười thế :-j thế bạn có biết vẽ không:"> bạn không biết vẽ mình đố bạn vẽ bằng chuột hay wacom hay bằng bất cứ cái gì mà đẹp được đấy :-j
    Mình chẳng nói bạn động chạm gì vào mình đâu ;)) từ đầu mình chỉ muốn tranh luận với bạn tử tế thôi, ai ngờ bạn nhạy cảm quá nên bạn cứ phải giãy lên đành đạch như thế, cứ nghĩ ai cũng thích xoắn với động chạm đến bạn. Xin thưa mình không thèmmmmmmmmmmmmmmmm
    IceF, Tử SaHanee thích bài viết này.
  7. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

:)):)), thế thì tốt, kết thúc tranh cãi ở đây là được rồi.=))
    IceF thích bài viết này
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) có đâu,lại nhạy cảm rồi,lòng vòng nãy giờ chỉ có 1 nội dung " Sức đến đâu thì làm đến đó " còn không biết mà làm bừa thì càng xấu,Đúng với cái câu đầu tiên mình nói " Thiếu kinh nghiệm mà tỷ mỷ thì càng xấu " mình chẳng biết các bạn cứ xoáy rồi dẫn mình đến đâu nữa :-j
    Hết :-j
  9. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

TST nói chưa học bò đã lo học chạy, không có năng khiếu mình nghĩ bạn ấy đề cập tới cái việc học từ giữa chừng đấy. Chả liên quan tới việc ngu + nhiệt tình gì đó mà bạn nói đâu :)) Trước đây, mới học vẽ, tự nhận tôi "ngu" đúng theo kiểu không biết gì mà mò mẫm, nhưng tôi "khôn" ở chỗ tôi áp dụng tut đúng cách và chịu khó luyện tập, chịu khó học thêm, thậm chí pen tool, lúc đầu tôi cũng xoắn loạn lên vì không biết xài. Nhưng youtube, rồi tut để làm gì? Rồi làm được hết. Quan trọng là muốn tiếp thu hay không. Mà bạn thì có vẻ tiếp thu không tốt lắm :))
    HaneeBamb0o thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn