Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi by me ( từ ngày đầu khởi nghiệp đến giờ ) kaka ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi lxh1290, 16/8/13.

Lượt xem: 4,471

1. lxh1290 Thành viên cấp 2

Chibi by me ( từ ngày đầu khởi nghiệp đến giờ ) kaka ^^
    ko phải giới thiệu nhiều - cơ mà các bác đừng xem 2 pic đầu close luôn nhé ^^
    các bác cứ cmt ý kiến nhiều vào nhé , để mình tiếp thu ^^
    khởi nghiệp bằng PTS
    đây là những pic vẽ bằng PTS
    sau này mới vẽ bằng SAI
    các bác cao thủ cmt nhiệt liệt nhé

...
    Xuân Quỳnh, Shiroemon Love PandaHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  2. pekeomut_199

pekeomut_199 Thành viên cấp 1

vừa uống nước mía vừa xem, lúc xem pic đầu suýt thì mình phun....=)) nhưng có vẻ càng ngày càng tiến bộ nhỉ, có mấy pic bạn vẽ mắt kì lắm
    dongvulxh1290 thích bài viết này.
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Mình thấy 2 pic đầu là bạn vẽ = pen luôn, còn các bức sau này thì biết sử dụng line rồi nên nhìn có vẻ tốt hơn :P
    Mình ko thích kiểu mắt của bạn vẽ lắm :D nó hơi thô,mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thêm các tut vẽ mắt khác :) Có nhiều kiểu rất dễ thương mà dễ vẽ.
    Tóc bạn vẽ còn cứng,đầu hơi méo, Mình thích tóc pic cuối,có vẻ được chăm chút nhiều ^^
    Mình nghĩ bạn nên cố gắng luyện tập hơn nữa ! Chúc bạn sớm lên tay ;)
    lxh1290 thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:D chỉ hơn được lúc khởi đầu 1 chút thôi bạn.
    Nhận xét nếu bạn dùng chuột
    - Mình nghĩ là bạn nên dùng pts hẳn luôn, bên sai bạn có thể tùy chỉnh nét nhưng mà
    để nó đạt đến cái độ mượt cần thiết, thì mất thời gian hơn pts nhiều.
    - nếu tô màu như bạn thì bạn nên dùng hẳn pts vì sai tô màu có thể làm được nhiều hơn thế.
    - màu da của bạn sử dụng nó ko ổn, bạn search google với từ khóa "manga skin" bạn sẽ tìm được màu da thích hợp.
    - Tỉ lệ bạn vẽ đang bị sai. Bạn nên tham khảo thêm tut trên youtube về cách vẽ manga hoặc các loại vẽ mà bạn thích, họ sẽ bày bạn chia tỉ lệ rồi làm thế này thế kia rất hữu ích (Cái này là mình đã thử và đúng là nó rất có ích).
    - nhận xét lạch vặt:
    ít sử dụng blur hơn
    mắt dùng kiểu vẽ đơn giản nhất tròng đen và chấm 1 chấm nhỏ brush màu trắng thôi, bạn lạm dụng bóng cho mắt nhiều làm nó phản tác dụng.
    chú ý hướng sáng 1 chút, không cần chính xác trong giai đoạn này nhưng mà bạn chú ý bố trí sao cho nó đẹp 1 tí, từ từ điều chỉnh rút kinh nghiệm..

Nói chung là bạn phải học thêm tut trên mạng nhiều nữa á, chuẩn bị viết chì và giấy sẵn đi ^^ cái đó chắc chắn cần thiết và hữu ích, và quan trọng là kiên nhẫn bỏ thời gian ra nhiều hơn thường ngày. Chúc bạn mau lên tay ha.
  5. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên cấp 1

bạn dùng từ KHỞI NGHIỆP làm mình tưởng cao thủ nào.
    vì cái caption mà cố nấn ná, xong xem hết thì thấy phí thời gian quá.
    jokenguyen93, Ryan Lee, Thịnh Zombie1 người khác thích bài viết này.
  6. marion

marion Thành viên cấp 2

pic đầu như tranh biếm họa ấy, pic cuối thì đẹp
  7. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

pekeomut_199 : pic nào mắt kì kì vậy bạn để mình sửa những lần sau :D
  8. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Hẻo Hóm Hĩnh : hihi thank bạn , thật nhiều ý kiến ^^ , mình thấy mắt khó vẽ nhất để tạo hồn giống mod ,
    còn tóc hơi cứng , vậy bạn có thể cho mình thêm ý kiến về khoản này ko ??
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  9. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

@Vũ Phì Huân : thank bạn nhiều nhiều .
    nhưng tỉ lệ mình hay vẽ là 1/3 mà ( chuẩn với chibi mà - 1/2 hoặc 1/3 nhưng mình thích 1/3 hơn )
    còn tô màu sau này khi biết đến SAI mình toàn to màu bằng SAI . nó dễ dàng hơn PTS rất nhiều
  10. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Ừm .. :-? Mình cũng ko biết nói sao. Nhưng bạn có thể cho thêm nhiều nét line tóc,nhưng phải biết uốn sao cho tự nhiên chứ đừng có đơ đơ :-? Thật sự mình cũng ko biết diễn tả sao =__= Nhưng mà bạn nên xem thêm các tut hoặc tranh vẽ của mọi người để mở mang thêm :"> Thân.
  11. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Thích Đủ Thứ: ko phải cao thủ cơ mà , bạn kêu phí thời gian , vậy coment từng nấy từ còn phí thời gian hơn xem ảnh đó bạn :D
  12. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Hẻo Hóm Hĩnh : thank bạn , có time mình sẽ xem thêm nhiều tut để nâng cao tay nghề , mình cũng chỉ vẽ vui vui và vẽ cho bạn bè thôi :D
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  13. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Bạn xem đây là cái nghiệp, tức là bạn đã kiếm đc tiền từ đó.

Nhưng mà tay nghề bạn ngày 1 tốt lên rồi đấy :D
  14. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Thịnh Zombie : thank bạn đã khen , nói là cái nghiệp cho vui thôi , chứ mình vẽ cho vui và cho bạn bè thôi , ko kiếm $$$$ :D
  15. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

16. Shiroemon Love Panda

Shiroemon Love Panda Thành viên cấp 1

bức đầu tiên nói thật em hơi hoảng với mắt xanh =))
    nhưng về sau tay nghề của bác công nhận khá lên nhiều :-bd chúc bác sớm lên trình
  17. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Leo_Gió : bạn nói thế bác j lại tốn time đọc cmt h , kệ đi
  18. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Shiroemon Love Panda : thế mới chèn thêm câu đừng xem xong 2 pic đầu close TOPIC mình luôn :D
    Shiroemon Love Panda thích bài viết này
  19. Keyte

Keyte Thành viên cấp 1

Chúc bác mau lên trình sớm sớm nhé :)))) ...
  20. pekeomut_199

pekeomut_199 Thành viên cấp 1

lxh1290 :2 pic đầu thì không nói, pic 6 ,8 đó bạn, nó không tự nhiên lắm...

Ủng hộ diễn đàn