Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Chibi by Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi ViệtADM, 19/9/13.

Lượt xem: 2,211

1. ViệtADM Thành viên cấp 2

Mình có tác phẩm chibi mới vẽ không biết nên khoe blend màu nước biển với màu da trời hay là khoe chibi nữa :D. Nói chung ảnh gốc thế này:
    Sau khi blend xong nó thế này! :v

...
    Hẻo Hóm Hĩnhlenhuthanhvn thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

blend đẹp, chibi ko đẹp lắm :v
    ViệtADM thích bài viết này
  3. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

4. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Chibi...mang đậm chất việt ^^ like
  5. chungkool

chungkool Thành viên cấp 1

kiki các bác vẽ siu quá :v
  6. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

bạn học cách vẽ ở đâu vậy ? chỉ mình với :D
  7. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

Mình lang thang trên diễn đàn thôi Phạm Anh Quốc:D
    lenhuthanhvn :v. Bạn cũng thấy phong cách Việt ở đây!!? :D
    chungkool mình vẫn còn phải học hỏi nhiều bạn ạ :D. Vẽ xấu lắm!
    Phạm Anh Quốclenhuthanhvn thích bài viết này.
  8. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Có những thứ mang đặc trưng ko thể lẫn dc, hình chụp còn ko thể hiện hết nhưng chibi bạn thể hiện rất tốt :) mình thì ko biết vẽ chibi...chỉ biết..quăng gạch đá thui :3 hehe
  9. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

:3. Bác quăng nhầm hoa hồng vào mặt em rồi! :)). KO thấy gạch đá đâu cả!
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;))nếu bạn muốn gạch đá thì mình gạch đá giúp nhoe :D
    1. Blend của bạn giống như chỉ là đổ một lớp watermask lên bức ảnh vậy đó, nếu không nhờ sự chõi nhau giữa một bên là vẽ 1 bên là thật thì chẳng có cái gì nó nổi bật lên hết.
    2. nhìn vô thấy ngay, không phải chibi (nhưng mà mình biết là qui định là chỉ được đặt tên chibi thôi) thế nên muốn thì up qua trưng bày painting hay photoshop gì đó tha hồ chế tên.
    3. vì là chibi phiên bản viết nam hóa 99% nên bạn vẽ 1/3 mình không nói gì nhưng góp ý một chút: cái cổ bạn vẽ bị dài quá rồi chém bớt đi.
    4. Tư thế gượng ép không tự nhiên như hình gốc, cái chân trái mà tưởng tượng ra thì không biến đứng theo tư thế gì (kéo nó vô một chút trông tự nhiên hơn) và nhìn kĩ bạn thấy tư thế của nàng giống các chàng đang đi giải quyết á
    5. Cái trên đầu của nhân vật rất giống cái :">
    6. Tóm lại là blend bị đồng màu, nhân vật không ăn với cảnh, tư thế thô, à mà sao bạn không thử sử dụng 1 chút moition blur trên chữ nhỉ
    <:-Phi vọng gạch đá của mình không làm bạn nóng mặt chứ nhỉ, chúc mau thành công nha. :">gió hôm nay to thế nhỉ
  11. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

=)), Mình xin nhận gạch của Vũ Phi Huân nhá!
    Nhưng mà cho mình hỏi đổ 1 lớp watermask là gì ? (Vì mình cũng mới học pts ko đến nới đến chốn nên ko hiểu)
    Các vấn đề khác về chibi thì mình xin nhận vì mình cũng vẫn còn phải cố gắng nhiều! ;)
    Với cả làm moition blur là gì? Cái đấy để làm gì? Bạn nói rõ hơn được ko!? :v.
    Hi vọng bạn góp ý thêm! ;). Cám ơn nhiều nhé! :D
  12. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

water mask kiểu như một lớp nước màu đổ lên bề mặt một vật vậy á khác với watermark nó là một kiểu đánh dấu mờ bản quyền lên ảnh 8-> sorry vì cái từ này mình quen miệng thôi.
    Motion blur chức năng này trong filter -> blur -> motion blur nó dùng để làm hiệu ứng ảnh giống như chuyển động vậy đó.
  13. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

Hê hê, cám ơn bạn nhé! Tiếp thu có chọn lọc :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn