Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] chibi chibi style cá nhân not copy !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Nguyễn Hồng Quân, 12/8/13.

Lượt xem: 7,869

1. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

leTungOrion: kubi_coffee @nguyen hong quan buctrongnguoi
    Có nhiều bạn hiểu lầm mình nên mình tóm tắt lại chút
    > Thứ nhất là bạn @nguyen hong quan :
    Các bạn nhìn xem đây có phải chibi không ? Nhìn đi nhìn đi nhìn đi!!!!
    mình bảo tranh của bạn ấy ko phải chibi, phong cách cũng na ná nhiều tranh trên diễn đàn này, xem hơi nhàm (với lại bạn này có tiền án tiền sự ăn cắp tranh của kikuchiba

trong topic trước nên mình càng chắc ăn là bạn này chưa có phong cách riêng rồi)
    đấy, sự việc có j đâu mà tự dưng nổi khùng nói mình này nọ!!!
    Một vấn đề nhỏ mà xé ra to chỉ vì cái sĩ diện hảo thôi àh, bạn xem lại cái sĩ diện của mình đi rồi dẹp nó đi giùm, nếu còn muốn tiến bộ ạ!!!
    ĐẶT TRƯỜNG HỢP LÀ BẠN THÌ BẠN có tức điên lên ko ? Một khi ức chế thì đừng hỏi tại sao người ta nói năng ko được MỀM MỎNG
    Rồi những ai chưa hiểu đầu đuôi sự việc thì đừng có xỏ mồm vào giùm.
    Đồng ý là mình nói năng hơi khó nghe nhưng sự thật nó mất lòng bạn à, với lại mình nhận xét tranh theo ý kiến của mình ai ko thích thì thôi mắc j chửi mình!
    Ờ còn cái chuyện show tranh t thì đây nè cho mấy bạn xem đó xem đi na =)) (chẳng liên quan tẹo j mà cũng bắt mình show)

> Thứ hai là bạn kubi_coffee:
    => mình trả lời rằng nét vẽ của pic hoàn toàn có thể vẽ bằng paint tool sai
    => Bạn ấy trả lời có mùi khinh khỉnh và xem thường mình (cứ xem comment đi thì biết), bạn ý DÁM KHẲNG ĐỊNH LÀ KHÔNG THỂ trong khi bạn ý còn CHƯA LÀM thử
    !!!!!!!
    => Rồi bạn ấy bảo mình TRÌNH BÀY CHO BẠN Ý XEM ĐI (xem comment TRANG 1)
    => Ờ mình vẽ rồi giải thích ra luôn. GIẢI THÍCH KỸ LUÔN NHÉ
    => Bạn ấy xem rồi lại phán, đại khái là paint tool sai KHÔNG THỂ NÀO LÀM ĐƯỢC NÉT VẼ NHƯ VẬY!! Vâng, bạn ấy còn chưa làm mà dám nói vậy!
    => Tới đây mình hơi nóng rồi, mình bảo bạn ấy DO BẠN VẼ DỞ NÊN KHÔNG LÀM ĐƯỢC, ĐỪNG ĐỔ THỪA PHẦN MỀM! Nếu bạn ấy có kinh nghiệm đi nét bằng bút sắt

thì bạn ấy sẽ hiểu cách để tạo ra nét vẽ tương tự như vậy trong SAI. Còn nếu không biết thì bó tay phải rồi, PHẦN MỀM NÀO GIÚP ĐƯỢC?!!!!
    => Chưa xong, bạn ấy còn lấy TƯ CÁCH là 1 game design + wacom j j đấy, nghe chẳng ăn nhập vào đâu trong cái chủ đề này!
    => Rồi bạn ấy nói, đại khái là bạn ấy muốn tìm ra cách TỐI ƯU để CÓ ĐƯỢC NÉT VẼ NHƯ VẬY xong rồi quay qua chửi mình loạn xạ, NHẢY QUA TOPIC KHÁC CHỬI

LUÔN MỚI BUỒN CHỨ! Công nhận bạn nam nhi thật ạ!
    => TÓm lại ý mình là: Paint tool sai có thể tạo ra nét vẽ đó, chỉ cần chăm chút & tỉ mỉ, cuối cùng sẽ được kết quả như trên.
    CHỨ NẾU VẼ ẨU VÀ LƯỜI NHÁC như cái kiểu cách nói chuyện của bạn ấy MÀ LẠI MONG CÓ TÁC PHẨM ĐẸP thì CHẲNG CÓ PHẦN MỀM NÀO GIÚP ĐƯỢC ĐÂU!

MƠ MỘNG CAO XA QUÁ RỒI!

=>> TÓm lại là mềnh sẽ không giải thích với cái thể loại này nữa, càng nói càng bực vì nó muốn cho nó là đúng bằng mọi giá mà! nói làm gì nữa ! nó có xem ý kiến của ai ra gì đâu ! càng nói càng thấy CÁI LÝ SỰ CÙN của các bạn nói vãi cả ra ngoài rồi
  2. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên cấp 1

ồ, bạn có thể nhờ mod check IP, và sẽ thấy sự khác biệt. chẳng qua là nửa đêm xem và nghe cách các bạn "thể hiện" ngứa mắt quá thôi
  3. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

canthoquetui, Thích Đủ Thứ hai bạn làm mình và cả công ty cười ồ lên vì cách nói chuyện của hai bạn!
    Sao bạn không nhìn lại hình bạn vẽ thử trong topic bên kia có giống như cái mình cần hỏi không vậy?
    Và chỗ nào mình khẳng định là không thể làm được bằng SAI?
    Bạn có hiểu thế nào là tác phẩm không vậy mà đi show 1 cái skecth?
    Với lại con trai hay con gái thì có liên quan gì vậy bạn?
    Nếu bạn là con gái thì mình càng cảm thấy mắc cười vì những comment thiếu suy nghĩ và vô duyên của bạn!
    http://forum.vietdesigner.net/threa...ai-do-cua-thanh-vien.32794/page-2#post-494223
    Bạn tự trên cái gì mà nói mình vẽ ẩu và lười nhát vậy.
    Thích Đủ Thứ khác IP cũng đâu nói lên được điều gì? Mọi người theo dõi topic cũng hiểu ra mà...Mới tạo nick hôm nay và 3 comment đầu tiên đều nhắm vào topic này.
    Mình cũng trả lời cho bạn ở topic bên kia luôn nhé!
    Vậy bạn có biết Gameloft, FPT, Fgame, Afoli không? Những người làm ở đó thua VNG, VTC ?
    Mỗi người sẽ có thế mạnh về một mảng nào đó, ví dụ là 2D theo kiểu manga, chibi, theo pixel, theo art painting mà chia team vào từng dự án game.
    Bảng vẽ nháp chứ không phải là demo nhé bạn...bạn biết gì về mục đích sử dụng của bảng vẽ mà nói là chưa có đặc trưng.
    ---> mình thấy 2 bạn có cách nhìn thiển cận quá.
  4. studiobienyen

studiobienyen Mới đăng kí

tất cả đều rất đẹp.tay nghề bác vẽ thật chuyên nghiệp
  5. Thích Đủ Thứ

thật ra mình cũng chưa tìm hiểu nhiều về thị trường game Việt, nhưng những ng thuộc hàng vẽ kinh khủng mình biết đều đầu quân cho VTC, FPT,...
    và bạn hỏi bạn ấy là bạn ấy có vẽ đc như thế ko, blah blah, bạn ấy show sketch, thì sao?
    bạn thích dùng từ "tác phẩm" khi ng vẽ đã ưng ý blah blah, thế bạn show cái test character làm gì? 1 ng đã gọi là biết vẽ, thì từ những lúc test, kí họa vài nét, ngta đã hiểu đc ý đồ rồi bạn ạ, đừng thanh minh là tại vì test blah blah
    còn mình chả vẽ đc như thế đâu, vì từ lớp 7 mình đã vẽ bỏ xa như thế lâu rồi bạn à
    Thân.
  6. kubi_coffee

bạn kia chê bai tác phẩm ng khác rùi lại đưa skecth ra thì liệu có xem thường ng ta quá ko?
    những designer cho vng hay vtc đều chia theo từng sở trường đấy...bạn bít thì hãy nói.
    mình thấy pạn cũng nên cho mọi ng thấy tài năng của bạn xem nào?
    còn về character bạn pít nó dùng vào game thể loại nào và chạy trên nền tảng gì không...khj đó rùi hãy nói tiếp.
    đã gọi là test character thì nó không phải là chính thức mà nó đại diện phong cách và tư thế cho bản chính.
  7. Thích Đủ Thứ

nhìn cách đi line, có vẻ là game phát triển lại 1 game đã có của nc ngoài trên nền androind?
    Ờ, mảng 2D mình biết anh Hiệu, chị Linh,anh Quân,mảng 3D mình biết anh Điệp, pixel art thì nc mình ko nổi lắm nên mình ko biết,..
    bạn có thể vào fb Siêu nhân thần thánh của mình để xem qua, vì mình chả thích post lên đây. Và bản sketch của bạn kia, theo mình, khi mà mình vào đây thì mình nhìn 1/10 của 1 bức vẽ thôi, mình đã chán, vì các comment mới làm mình reg 1 cái nick và vào đây chém gió. Còn bạn canthoquetui, ít ra còn làm mình nấn ná lại 1 lúc để ngắm xem chỗ này thế nào, có gì mình hơn và có gì mình chưa bằng. :)
    Đó, test, đại diện phong cách, tư thế cho bản chính, nhưng bạn thấy những ng làm concept cho game kiểu dota2 ko? lên đến lúc bản chính, còn ko đẹp kinh khủng = concept :)
  8. kubi_coffee

được bao nhiêu bản test game như vậy hả bạn. một số ít thui đúng không. nój thật dù một ng có giỏi đến đâu nhưng kỹ năng mềm không có thì củng chẳng aj công nhận.
  9. Thích Đủ Thứ

à, ý của mình ko phải là như bạn hiểu =)) ý của mình là ng làm game cố gắng làm theo concept nhưng ko thể thể hiện hết đc ấy =))
    Còn đc bao nhiêu á? Nhiều lắm lắm lắm ko kể xiết đâu, bạn chắc xem bản concept của anh Hiệu Remý và anh Điệp Kute con king kong rồi nhỉ? bạn nghĩ vào game nó sẽ đc ngon như trong concept ko? ;)
  10. kubi_coffee

khi đưa vào game thì sao pằng bảng vé được.thường thì gamê 3d mới mơ tã chính xác character nhất.
  11. Thích Đủ Thứ

tại sao đưa vào game ko bằng bảng vẽ đc? bạn biết làm character 3d bằng gì ko? =))
  12. kubi_coffee

mình ko chuyên pên 3d. mình phòng tk nhân viên hay demo pằng 3d max, zbrush, maya... mà đa số là 3d max +zbrush
  13. Thích Đủ Thứ

vậy zbrush có vẽ bằng bảng vẽ đc ko bạn? =))
  14. kubi_coffee

mình cũng ko pít nữa.. pạn hỏj thầy rùj nój mjh pjt vớj nha. và ý mình concept đẹp hơn là chuyện bt vi khj djễn hoạt vào còn phụ thuoc nhjều thứ lắm.
  15. Thích Đủ Thứ

thì đó, thế nãy bạn bảo là có bao nhiêu game đc cái khi concept đẹp mà lên game ko đẹp? =))
  16. kubi_coffee

pạn hju saj ý mình thì có...pạn xem lạj đj. hajz
  17. Thích Đủ Thứ

Đó, test, đại diện phong cách, tư thế cho bản chính, nhưng bạn thấy những ng làm concept cho game kiểu dota2 ko? lên đến lúc bản chính, còn ko đẹp kinh khủng = concept

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/chibi-chibi-chibi-style-ca-nhan-not-copy.32593/page-3#ixzz2c3pETqkv

được bao nhiêu bản test game như vậy hả bạn. một số ít thui đúng không. nój thật dù một ng có giỏi đến đâu nhưng kỹ năng mềm không có thì củng chẳng aj công nhận.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/chibi-chibi-chibi-style-ca-nhan-not-copy.32593/page-3#ixzz2c3pHMUNr

nói có sách mách có chứng nhé :v
  18. kubi_coffee

còn dẫn chứng nữa mớj gê..vâng thưa pạn những gj mjh nój ra mjh đã suy ngj kĩ và chấp nhận chju trách nhjem
    concept đep hon là pt vì có nhữg game ng ta cần pr và dùng làm bg..thj ng ta phảj châm chút hơn..và đa sô game onl, mà game onl co nhjeu nhu game off ko?
  19. Thích Đủ Thứ

thôi cho mình nhận chữ thua đi =)) bạn nói mình nghe buồn cười quá =))
    concept đẹp dành cho "những game cần PR hay làm bg" nên mới chăm chút? =)) "game onl có nhiều như game off"? :)) mình thua hẳn luôn rồi :)) mình bảo concept đẹp hơn khi đã ra game, bạn bảo có mấy game làm đc thế, mình dẫn chứng, bạn lại xoay sang bảo là ý bạn thế nọ thế kia blah blah =))
  20. kubi_coffee

+ Hình như mình và bạn có cách hiểu khác nhau về concept art?
    + Đối với bạn nói chuyện chỉ để thắng thua thôi sao...Bạn nói cho bạn chữ thua mình thấy mắc cười --> biết cách nâng giá trị bản thân nhỉ.
    + Qua cách nói chuyện và cách dùng 1 đóng icon thì mình đủ hiểu bạn là người thế nào rồi?
    Sáng nay mình onl lap mới nhận ra đây ko phải là topic của mình...Mỉnh cũng xin lỗi gì làm náo loạn topic của chủ thớt....mọi tranh luận xin chấm hết tại comment này...Còn bạn Thích Đủ Thứ nếu muốn nói chuyện thì cho mình xin skype nhé...lúc đó tranh luận, đâm chém hay đốt nhà nhau thì cũng không ảnh hưởng đến 4rum :D

Ủng hộ diễn đàn