Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Chibi Holo COOL :) !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Holo, 28/7/14.

Lượt xem: 8,418

1. Holo Thành viên cấp 1

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/12/14
    Kaito Kiddo, Linh Means, MeoLuoiNguNgay8 người khác thích bài viết này.
  2. phuongminhtue

phuongminhtue Thành viên cấp 1

So nice :x KH bạn toàn girl thích nhỉ?
    Holo thích bài viết này
  3. Holo

Holo Thành viên cấp 1

phuongminhtue ,:) umk thì chủ yếu là con gái mới thích chibi mà, con trai cũng có nhưng ít hơn nhiều. :)
  4. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Mình nghĩ nó tương đối giống manga hơn :v
  5. Holo

Holo Thành viên cấp 1

Kikyou_412, mình bị ảnh hưởng bởi Manga, nên khi vẽ chibi nó mới lai sang manga như vậy :)
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

vẽ ngón tay không nên nhọn như thế đâu bạn
  7. Holo

Holo Thành viên cấp 1

8. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Holo nếu ảnh huưởng manga thì có thể xem xét style này [​IMG]
    shirukuLee Min Su thích bài viết này.
  9. Holo

Holo Thành viên cấp 1

10. bluestar015

bluestar015 Thành viên cấp 1

mẫu của bạn đẹp không nhỉ? ^^ mà bạn vẽ tóc đẹp quá, 1 pic vậy mất bao lâu bạn
  11. Holo

Holo Thành viên cấp 1

bluestar015 :) mình ưng ý nhất phần tóc đấy, 1pic mình vẽ mất khoảng 4-5 tiếng
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thực sự mà nói thì mình thấy phần hiệu ứng cuar bạn làm khá tốt nhưng về nét vẽ thì lại chưa tốt cho lắm,
  13. Holo

Holo Thành viên cấp 1

lenm mình vẽ là do yêu thích thôi chứ ko được trải qua đào tạo gì cả, vì thế nét vẽ có thiếu sót thì cũng khó tránh khoit thôi :)
  14. thangnguyen2014

thangnguyen2014 Thành viên cấp 1

Đẹp đó!!!!!!!! Có nhận vẽ chibi free ko vậy? :D
  15. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Holo không thể đem chuyện k được học hành bài bản để biện minh cho sự yếu kém về mặt nào đó được bạn ơi, nhiều bạn ở đây cũng đâu có được học gì, design hầu hết tự học mà
  16. TD_TRAN

TD_TRAN Mới đăng kí

bạn nên chú ý đến tư thế và điểm nhìn của nhân vật
  17. Holo

Holo Thành viên cấp 1

lenm mình không có ý biện minh gì cả, ngày trước mình không có điều kiện để theo học 1 khóa dạy vẽ dù là cơ bản nhất, cho nên để vẽ đến ngày hôm nay mình cũng đã phải tự học rất nhiều, dĩ nhiên bây giờ và cả sau này mình sẽ vẫn tiếp tuc học hỏi thêm nhiều, rất nhiều nữa vì mình tự biết khả năng của mình còn thua kém rất nhiều người khác trong forum này.
    mình rất hoan nghênh những góp ý chân thành vì vậy nếu bạn có thể đưa ra nhận xét gì cụ thể thì hãy nói ra mình sẽ ghi nhận. :)
  18. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thứ nhất là bạn không đầu tư về nét vẽ, các nét còn cứng. tỷ lệ khuôn mặt bị sai, nhất là miệng và mũi. Tô màu thì bạn làm khá tốt rồi, nhưng các mảng còn chưa rõ rệt cho lắm, cố găng thêm mảng để làm rõ vùng sáng tối, bớt hiệu ứng đi nhé
  19. Holo

Holo Thành viên cấp 1

lenm thanks bạn đã góp ý
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v lenm chém mạnh quá
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn