Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi]Chibi mình vẽ đây có gì mọi người góp ý nha

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Hoa Hồng Đen, 22/5/13.

Lượt xem: 5,580

1. Hoa Hồng Đen Mới đăng kí

...
    Bạch Sầu Phikhihocogay1 thích bài viết này.
  2. Sora

Sora Thành viên cấp 1

mình k biết vẽ, nhưng nói thật là mình rất sợ kiểu "chibi" của các bạn :|
    đành rằng chibi là đầu to hơn người, mắt long lanh, ...
    các bạn tìm trên gooogle với từ khóa "chibi tutorial", các bạn sẽ thấy, thường thì tỉ lệ đầu:thân (bao gồm chân) khi vẽ sẽ là 1:1 hoặc 1:1.5 hay cùng lắm là 1:2 (khi vẽ các nhóc lùn)
    mắt sẽ chiếm 1/5~1/4 đầu theo chiều dọc và 1/3 mặt theo chiều ngang
    tóc cũng nên vẽ chi tiết hơn (tham khảo tại đây: toidongian.tk/wp-content/uploads/2013/04/chibi_collection_by_tai_porto-d5hgzk0.jpg), và thường thì không thấy các NGÓN TAY, nếu có thì bàn tay và chân cũng sẽ vẽ to ra, hoặc vẽ sao cho nó giống giống tay em bé ý :D
    khi vẽ mắt xuống thấp thì nên vẽ đầu dẹt xuống, trán ngắn lại ^^
    bạn nên vẽ mắt theo các hướng dẫn với từ khóa "manga eye tutorial", và mình khuyên bạn nên ĐỂ TRẮNG PHẦN BÊN TRONG MI MẮT, chứ k có mắt ai có màu da người đâu :))
    thực ra thì mình thấy vẽ chibi cũng như vẽ truyện tranh bt, cộng thêm làm dẹt (ngắn) đầu đi và thu nhỏ người lại đến tỉ lệ đã nêu trên là được (và tất nhiên là chân ngắn sẽ dễ nhìn hơn :)) )

để tiện cho bạn hình dung, mình lấy 1 hình vẽ trên google (bên trái), cắt ghép 1 chút, và được kết quả sau (bên phải), mình chỉ làm 3 bước sau: làm dẹt đầu lại, thu nhỏ người, thu ngắn chân :))
    nx6.upanh.com/b6.s38.d2/7799857a3f6cde35eb493ef6d91c8992_55820586.5810653998d6eao.jpg

gốc: google.com.vn/search?rlz=1B5GGGL_enVN255VN255&hl=vi&q=manga+draw&btnG=Search+Images&gbv=2&aq=f&oq=&sourceid=Mozilla-search&biw=1024&bih=624&sei=UlSeUYSGGY-LlAWM1IHIAQ&tbm=isch

p/s: mình k đủ bài để post link ;"""";
    Hoa Hồng ĐenMzu thích bài viết này.
  3. Mzu

Mzu Thành viên cấp 1

Chuẩn rồi - các bạn nên tìm hiểu kĩ về Chibi trước khi vẽ ^^
    Hoa Hồng Đen thích bài viết này
  4. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Bác vẽ người hơi bị to về bề ngang, chỉnh cho thật thon,mảnh ở bề ngang là đc
  5. Hoa Hồng Đen

Hoa Hồng Đen Mới đăng kí

vâng xin cảm ơn các bác đã góp ý em sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau :-bd
  6. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Mình thích bức 4 và bức 7, khá hay
  7. Sora

Sora Thành viên cấp 1

Hoa Hồng Đen: hãy cố gắng thu cái người THẬT LÀ NHỎ LẠI ^^ tay thì vẽ giống cái găng tay làm bếp ý, vừa đơn giản vừa đẹp :D
  8. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

mình thấy dễ thương :)
  9. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

Chibi là 1 phần rất nhỏ trong hàng triệu cách vẽ khác nhau của Nhật Bản, nó cũng bắt nguồn từ mỹ thuật truyền thống, cũng phải chịu những quy tắc về hình khối, tỉ lệ và màu sắc..... Nói chung bạn muốn vẽ đc đẹp nên tìm hiểu về dựng hình cơ bản trước khi tiến hành tô màu và lên background.
  10. Phông.Ngoan.Hiền.

Phông.Ngoan.Hiền. Mới đăng kí

nhìn ngồ ngộ bạn ơi! không phải là dễ thương nhưng mà tạm ổn :)
  11. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

:v bạn nên nói là tranh tự vẽ ... chứ ghi là chibi thì ăn gạch ráng chịu à nhe :v tranh mới tập vẽ thì không ai nói gì đâu :3
    Sora thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn