Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Ryuu, 17/5/14.

Lượt xem: 5,269

1. Ryuu Mới đăng kí

Mấy bức mình vẽ cũng lâu rồi, hồi tập pts. Nhưng phải công nhận là vẽ chibi ra giấy mất 5p thì hoàn thiện chibi trên pts phải mất tới 50p, mà nhiều lúc mất thời gian dài hơn còn chưa vừa ý. Dùng chuột đi lại các nét thì cứ cứng cứng, lại rất tốn công. Có mấy bài dạy lấy nét mà không cần đi lại đường thì các nét lấy lại không được sắc, cứ nhôm nhoam thế nào ý, nói chung là khó khăn :)). Thôi không dài dòng nữa, đây là tác phẩm của mình, cứ góp ý nhé, nhưng đừng gạch nhiều quá #:-s

Còn đây là bức vẽ chì :-"
    Còn cái này là cái đánh dấu trang sách, làm để tặng bạn hôm sn :P

...
    MeoLuoiNguNgay, shiruku, khanhdu1994id4 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Sao mình thấy đa số là cắt ghép :D

Mình thích cái bookmark :x
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Lát thể nào cũng có người nói không phải chibi
  4. Ryuu

Ryuu Mới đăng kí

Hẻo Hóm Hĩnh có mấy cái lúc đầu mình không biết vẽ tóc nên cắt ghép tóc :P bạn tinh quá nha =D> :">
    selfish thực ra là 1 hồi vẽ trên lap xong rất là mỏi, nên doạn cuối ghép hơi ẩu :P còn vẽ trên giấy thì vẽ quen r nên mất ~5p cũng là bình thường mà :-/
    Để viền thì mình nghĩ để viền đẹp hơn chứ nhỉ =(( nhưng chưa có kinh nghiệm nên nhiều lúc để hơi đậm quá thật
    Còn màu sắc thì bạn nói đúng, màu của mình tối với xỉn, nhìn chibi của mấy bạn khác lung linh mà thèm, bạn có bí quyết gì về cách lên màu chibi không :x:x:x:x
    khanhdu1994id có lẽ cái đàu tiên không phải thật :))
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  5. Ryuu

Ryuu Mới đăng kí

Cái này là mới làm xong :) lần đầu tiên nghịch SAI, thấy nó dễ vẽ hơn pts, nhưng sao trong video hướng dẫn lúc lên bóng nhìn các nét sắc thế nhỉ, còn mình thì cái đàu bút nó cứ tù tù, tròn tròn. chưa ưng lắm mà thôi cứ up :>
  6. Hẻo Hóm Hĩnh

Muốn nét line có đầu nhọn thì bạn dùng pressure :3 vẽ xong phải chỉnh mới được.
    còn vẽ trực tiếp được nét thanh mảnh luôn thì là wacom .
    Ryuu thích bài viết này
  7. Ryuu

Ryuu Mới đăng kí

8. Hẻo Hóm Hĩnh

Mình là Hẻo TvT ko có chi ..
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn