Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Forum tràn ngập nhờ vả Chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi namkts, 16/2/13.

Lượt xem: 6,232

1. Sun

Sun Mới đăng kí

:| cái đó là phải do mọi người biết lựa đối tượng mà giúp thôi:)) chủ đề này bàn quá nhiều rồi, chẳng giải quyết được gì đâu
    namkts thích bài viết này
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

hình như là cái 2pic vẽ chibi valentine cho gấu đúng ko :)) thím ý đưa em cái thẻ 20k rồi mà
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Có mấy cái như thế mà, rồi thì dịp sinh nhật, tặng bạn bè này nọ các kiểu 8-}
    Có phải ai cũng sẵn sàng bỏ chút tiền ra để được một bức ảnh như ý đâu #:-s
  4. b0yHN_96

em thì vẽ hộ 1 thím đc 1 cái card 20k, gần đây nhất là vẽ hộ thím Thế Khương hôm qua vừa đc card 50k r` :-?
  5. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Mừn vẽ k bh dưới 50k:v =)
  6. b0yHN_96

em vẽ vớ vẩn thôi mà :)) sao = thím
  7. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

free thì vẽ hay ko, hay bao h vẽ là việc của mình :)
    cơ mà nhiều bạn đã nhờ rồi mà cứ gào ầm lên kiểu " lâu thế :-L, sao mãi chưa có hàng nhỉ :-w "
    cứ xác định là nhờ xong coi như ko đi, đến lúc nhận được hàng mới vui chứ ( tưởng tượng kiểu tự nhiên đc tặng tranh :) ). Ngóng đợi làm gì cho dài cổ
    namkts thích bài viết này
  8. Cuchuoi90

Cuchuoi90 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ là chỉ bạn nào cần luyện tập thêm nét vẽ hoặc quá dư thừa thời gian nên mới nhận vẽ hộ thôi :) Chứ với bản thân mình, mình nghĩ mình chả cần chui rèn thêm nét vẽ chibi nữa, cũng không dư thừa thời gian nên nhất định sẽ không vẽ hộ ai nhân dịp valentine, tết, sinh nhật, tặng gấu, blahblah....nọ kia miễn phí đâu :) Mình thấy cái tệ nạn "nhờ vả" này nguy hiểm phết, sao không ai chịu hiểu họa sĩ thì cũng là người, cũng cần tiền để mưu sinh, free mãi thì lấy cái gì nhét vào mồm để sống mà tiếp tục FREE? Mà sao lại có thể loại người nhờ vả xong thì mất hút con mẹ hàng lươn, không một lời cảm ơn thế nhỉ, trơ trẽn đến thế là cùng.
    dontworrybehappy, Đầu gấu Vietdesignernamkts thích bài viết này.
  9. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Like
    mình cũng cần ăn cơm để vẽ chứ :v
    namktsCuchuoi90 thích bài viết này.
  10. Cuchuoi90

Cuchuoi90 Thành viên cấp 1

Nhiều người lúc nào cũng mơ cái tư tưởng chực chờ ăn sẵn mà không mất cái gì :) Thế thì muôn đời chấp nhận những tác phẩm kém chất lượng, miễn là "Free" hoặc "càng rẻ càng tốt". Tớ làm việc với một số khách hàng nước ngoài trên DA, đặc biệt là khách hàng phương Tây, họ chả bao giờ "nhờ vả" kiểu này cả, họ sẵn sàng bỏ tiền ra để thuê vẽ, nhưng vẽ thì phải vẽ đúng theo nguyện vọng của họ, không đúng thì phải sửa. Như thế tớ nghĩ là 1 tác phong chuyên nghiệp.
    DX_DegenerationTử Sa thích bài viết này.
  11. namkts

namkts Thành viên cấp 2

chuẩn quá bác:like:
  12. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Mình cũng đã từng nhận những bức 200 thậm chí lên tới 500k nhưng phải sửa rất nhiều theo ý khách, khách ưng mới thôi vì họ bỏ tiền ra, họ xứng đáng được nhận sản phẩm tốt, còn cái loại chỉ biết ăn không thì không có tư cách lên tiếng đòi hỏi thúc giục :))
    P/s:
    Chưa thấy đâu, hẹn bận hqa đưa mà hnay r k thấy =))
    Cuchuoi90 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn