Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Harvest Moon The Lost Valley character draw (boy) - tác phẩm chibi đầu tay của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Lee Min Su, 21/6/14.

Lượt xem: 12,545

1. Lee Min Su

Lee Min Su Thành viên cấp 1

Kikyou_412 : à bạn nói mà mình mới để ý là có vẻ như mình hơi chú trọng đến việc làm font nền rồi thì phải, do một phần mình tập vẽ cũng là để áp dụng vào game nữa :)

Cảm ơn bạn nhiều nha, lần sau mình sẽ cố gắng chăm chút hơn cho nhân vật trước khi chuyển sang khâu làm nền
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v Lee Min Su tạo nick deviant và học về anatomy đi bạn, bạn đang tự giam mình trong 1 không gian do bạn tạo ra đó
    Lee Min Su thích bài viết này
  3. Lee Min Su

Vũ Phi Huân : à mình cảm ơn ý kiến của bạn nha, mình cũng có để ý là tướng nhân vật mình vẽ còn hơi bị đơ với lại chưa đa dạng, mình sẽ nghiên cứu thêm phần này và sẽ cố gắng khắc phục trong những mẫu sau :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/8/14
  4. Lee Min Su

58th - Bunny Bunny (02-08-2014)

Update tiếp theo đây mọi người ơi, lần này mình đã cố gắng học thêm một số chibi pose để vẽ ^_^

Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/14
  5. Vũ Phi Huân

:v :vphần dáng có khá hơn rồi nhưng vẫn sai nhiều :-bd cố gắng lên
  6. Lee Min Su

Vũ Phi Huân : nếu có thời gian bạn chỉ giúp mình các điểm sai lớn, hay căn bản để mình rút kinh nghiệm trong bản tiếp theo với, chỉ ra nhiều lỗi quá thì tốn công bạn viết mà mình tiếp thu một lần cũng không biết hết hay không nữa :)
  7. Vũ Phi Huân

chân nhìn như cụt, độ to 2 cái tay ko đều, phần ngực bị đẩy lên cao quá, nét vẫn còn thô cứng, mặt chắc chắn phải vẽ lại rồi (học thêm vẽ mặt) nói chung là vẫn chưa đều :D nhưng rất tốt mình thích sự thay đổi
  8. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

Bạn vẽ vẫn còn sai khung xương lắm, với con mắt rất vô hồn. Tấm ở #44 khá hơn rất nhiều rồi. Mình cũng thích vẽ chibi. Mà mình hay vẽ bóng kiểu như trong anime hơn. Bạn coi thử cách tô màu của mình coi có giúp được gì cho bạn không nhé:( P/s: mình tay ngang thôi, vẽ không đẹp đâu, chỉ là gợi ý chút cách tạo hình và tô màu cho bạn thôi)
    về bắt dáng
    về tô màu:
    Cái này thì về con mắt, không biết có đỡ đơ không hì
  9. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

hồi xưa mình có vẽ cho cái page đó trên face, nên có link face nhé :P hehe
  10. Lee Min Su

Vũ Phi Huân : à phần ngực thì mình vẽ hơi tùy hứng một chút vì thực tế mình cũng không rõ ngực ở vị trí như thế nào là hợp lý (mình sẽ tìm hiểu thêm phần này). À cảm ơn về lời khuyên của bạn nha

bandbu : bạn vẽ nhìn đẹp đó bandu , mình thấy giống style hình đại diện cho các nhân vật trong game mà mình đã từng chơi, cảm ơn bạn nhiều vì đã chia sẽ với nhà mình nha, mình sẽ cố gắng nghiên cứu thêm phần này
  11. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

ohm mình là dân IT, cũng hay chơi game, nhất là harvest moon, pokemon, megaman... =)) chắc cũng có ảnh hưởng =))
  12. Lee Min Su

bandbu : À vậy thì bọn mình là đồng nghiệp rồi :v , mình cũng đang học IT ở Bách Khoa TPHCM, mình đang muốn theo hướng design cho game nên cũng tập tành học thêm vẽ đây ^_^ , sau này có dịp bọn mình ngồi lại đàm đạo :) , bây giờ hơi muộn rồi chắc mình cũng phải đi ngủ mai còn phải dậy sớm

Cảm ơn bạn lần nữa vì đã chia sẽ quan điểm của bạn nha

PS: hình phía trên đúng style của Harvest Moon DS luôn :D
  13. Lee Min Su

59th - Dorothy (07-08-2014)

Mình update mẫu tiếp theo đây mọi người à ^_^

14. Vũ Phi Huân

đã vẽ kiểu này thì tay ko vẽ ngón tay nhé, còn nói chung là về tạo hình ko cần đo cũng biết trật xương rồi ^^ tập vẽ chì thêm đi bạn đừng vội nhảy vào vẽ máy
  15. dund

dund Thành viên cấp 1

đẹp quá :x
  16. Lee Min Su

62th - Katy - the wild cat ( 17-09-2014)

Cập nhật thêm sản phẩm mới đây mọi người ơi ^_^

dund : cảm ơn bạn nha ^_^
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/9/14
    Zeratul thích bài viết này
  17. badet

badet Mới đăng kí

Lee min su bạn có thể chỉ mình vẽ chibi được không:-&
  18. Âm binh

Âm binh Thành viên cấp 2

Giao thông với thím phát :)
    Lee Min Subadet thích bài viết này.
  19. goal

goal Thành viên cấp 3

Lee Min Su Ahri nó nói "Don't you trust me" á bạn :v
    badetLee Min Su thích bài viết này.
  20. Lee Min Su

badet : mình cũng mới bắt đầu học vẽ cái này thôi bạn ơi nên cũng không biết nên chỉ bạn như thế nào, nhưng mình có thể chia sẽ cách học vẽ của mình
    1) Nghiên cứu lý thuyết vẽ chibi như là: tỷ lệ cơ thể, cách vẽ khuôn mặt, tay chân,...
    2) Xem hình chibi của người khác rồi vẽ lại (cái này bạn search trên google có nhiều lắm) hoặc là tự nghĩ ra rồi tự vẽ luôn (nên làm thế này khi bạn đã hiểu một số cái căn bản rồi)
    3) Tự tập vẽ tay trước rồi dùng máy (điện thoại) chụp lại bỏ vào máy tính lên nét lại bằng phần mềm (Photoshop) , vì mình chưa có tablet với lại vẽ tay còn yếu nên phải tập vẽ chì trước
    4) Lập lại từ bước 2,3 khi nào khó khăn thì xem lại bước 1

Âm binh : wow, mẫu của bạn đẹp lắm. Mình thích nhất phần vẽ tóc vẽ khuôn mặt của bạn, nhìn nó rất tự nhiên và thật (theo kiểu hoạt họa). Vẽ được thế này cũng phải có trình độ nhất định đây, mà chắc bạn dùng tablet để vẽ phải không?
    Cảm ơn bạn đã chia sẽ :)

goal : ủa vậy hả bạn o.O , đúng là mình lấy cái câu mà Ahri nói, đó giờ mình nghe hoài mà cứ tưởng ẻm nói là Do you trust me :v
    badet thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn