Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] - Lần thứ 2 vẽ chibi, mọi người góp ý cho mình nhé :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Michel Pham, 24/7/13.

Lượt xem: 2,659

1. Michel Pham Mới đăng kí

Đây là lần thứ 2 mình post bài về chibi, cũng là lần thứ 2 mình vẽ. Xin được chỉ giáo thêm về nét và cách tô màu. Tks ! :)
    Tool : AI + SAI. ( Mình dùng chuột )

...
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Pic1 : Có vẻ ổn . Nhưng ngón tay bạn vẽ ko tự nhiên .Chibi ko cần vẽ ngón đâu bạn,nếu ko có khả năng có thể vẽ 1 cục tròn xinh xinh cũng được :))
    Pic2 : đô quá , Ko ổn.
    Pic3 : Cái đầu tiên đập vào mắt : tỉ lệ ko phải của chibi.
    Đa số vẽ tóc ko tự nhiên :">
    Michel Pham thích bài viết này
  3. Michel Pham

Michel Pham Mới đăng kí

Bức cuối đúng là mình vẽ có hới ẩu :D
    Tks nhé :)
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  4. gachipbqc

gachipbqc Thành viên cấp 1

kiếm lấy bản pts cs3 por ghép nền cho dễ bạn à! Mới tập dùng kiểu đấy thôi bạn à
  5. chibichucongnhan

chibichucongnhan Thành viên cấp 1

Nhìn chung ổn. Nhưng ko phải Chib. Tô màu được. Bạn cố gắng theo tỷ lệ chuẩn của CHiBi nhá
  6. Ai rãnh vẽ hộ mình 1 tấm dc ko ạ
    :*
  7. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

<:-PChỉ có thể nói là khi bạn đã chọn cách vẽ line trước thì đừng cố đi màu cho nó nổi lên (tô đổ bóng), cứ đơn giản hóa, màu nào ra màu đó.
    Vẽ chibi thì nên biết 1 chút về tỉ lệ thôi ko cần quá nhiều, chủ yếu là căn chỉnh sao cho vừa mắt dễ thương
  8. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

:-s Cái này mà chibi j
    khanh385 thích bài viết này
  9. khanh385

khanh385 Thành viên cấp 1

Đúng rồi, cái này giống vẽ truyện tranh hơn là chibi, bạn google search để biết đúng về chibi nha !

Ủng hộ diễn đàn