Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi - Lâu ngày không ngoáy chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Thịnh Zombie, 2/12/12.

Lượt xem: 4,249

1. Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Vẽ giúp một bạn trên 4rum. Thực ra bạn í nhờ lâu lắm lắm lắm rồi, nhận lời mà chưa vẽ được, nay trả hàng cho bạn í.

Ảnh Chibi:

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Đc đó, cơ mà sao lại chuyển người ta sang thập diện mai phục :v :v
    choco4eyesHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn nhìu nhé, không có từ nào diễn tả niềm vui của mình bây giờ luôn :D
  4. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Bác thịnh ơi vẽ cho em 1 pic với :(
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Sướng lắm ko thím. E thấy đẹp thật

Đẹp lắm lắm lắm lắm ý ý ý thím Thịnh ạ :like:\m/. Có times vẽ hộ e nhá :">
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  6. pandy

pandy Thành viên cấp 1

bạn ơi, có hướng dẫn làm background ko share cho mình với .... ^^!
    đang làm cho ny 1 cái mà ko biết cách làm 1 cái background như tranh vẽ như kia kiểu gì :P
  7. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Làm background như tranh vẽ hả, tìm vào Filter -> Artistic -> Dry Brush

Khi bảng Dry Brush xuất hiện, tùy chỉnh khéo léo sao cho đường nét của ảnh chụp bị nhòe đi. Nhanh gọn :)

Hic, hồi trước ở nhà nên vẽ nhiều, bây giờ đi làm rồi nên thời gian ngoáy bút + chuột hạn chế lắm. Vẽ 1 píc mà mấy ngày lận vì mỗi ngày vẽ có khoảng 10 phút.

Còn nếu các bác muốn thì cứ gửi hình qua, mình phác họa cho nhanh, mình vẽ trên giấy nhanh hơn mà. Các bác cứ lấy hình về, tập đi nét và lên màu.
    pandy, Hồng Sơnllivillr.kun thích bài viết này.
  8. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Ầu Zề đẹp thía..Thím Thịnh vẽ đẹp mà thấy ít vẽ hey
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  9. Thịnh Zombie

Các hạ quá khen, còn phải học nhiều, nhất cái khoản tô màu, kém lắm. Mới học thêm 1 kiểu tô màu mắt.
  10. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Nhìn mắt lung linh thích nhỉ
  11. Thịnh Zombie

Mới tham khảo trên mạng cách tô màu mắt này, thực hành lần 1 nên chưa đẹp như người ta ~X(
  12. pandy

pandy Thành viên cấp 1

share luôn tut tô màu mắt đi bạn ^^
    hjhj

Ủng hộ diễn đàn