Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi mình vẽ nè,hé hé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi nanachibi, 27/5/13.

Lượt xem: 4,009

1. nanachibi Mới đăng kí

Mình biết là còn nhiều chỗ xấu lắm,nhưng cứ show,he he
    Gạch đá gì em nhận hết xin các bác cứ ném :))))

...
    htv_bt2007, lehieuit, Bạch Sầu Phi3 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Nghĩa

Trần Nghĩa Thành viên cấp 2

Bạn vẽ với lên màu lung linh quá :">
    nhưng mà mình thấy tóc nhân vật nhìn cứ nặng nề sao sao á :-/
  3. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

lẽ ra tóc che mắt đằng này mắt lại che mất tóc ùi
  4. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

@nt:hông có à,mình cố tình làm cho hình vẽ nổi hẳn lên đấy ^^ để không nó cứ nhạt nhòa mình hổng thích :))
  5. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

hoàng phương: ai bảo bạn là chibi thì bắt buộc tóc phải che mắt thế?chibi thì cần quái gì thực tế? :)))))))
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Con mắt giống cắt ghép thế, có 1 kiểu vậy? :))
  7. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

thấy chướng chướng thì mình cũng góp ý vậy thôi. chứ ai nói gì hực tế ở đây đâu. nhất là 2 pic đầu.
  8. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

Thái Châu hông có đâu,vẽ mắt khổ bỏ cha,nhưng mỗi mắt lại lấp lánh một kiểu mà,cám ơn bạn nhé
    Hoàng Phượng he he,mình xin lỗi vì bật lại nhanh quá,quên mất cảm ơn bạn đã góp ý,cảm ơn bạn ^^ :x :x :x
  9. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

vẽ tốt, tạo hình tròn trịa, ra chất chibi hơn các topic khác. ko biết bạn cố tình hay vô ý dùng kĩ thuật chèn mắt lên tên tóc và tô đậm viền xung quanh nhân vật, background dùng mảng miếng, phối màu tốt, bật lên đc hình nhân vật, ko lòe loẹt, bọn vẽ chibi Nhật cũng hay dùng cách này lắm nè, chắc bạn cũng có nghiên cứu hoặc xem nhiều tranh của Nhật lắm nhỉ. hiện giờ topic mọc lên thì nhiều, đa phần tự nhận là vẽ chibi nhưng lại ko phải chibi, của bạn có đc sự đơn giản cần của có thể loại vẽ chibi, mình like mạnh.
    P/s: sao pic cuối style khác hoàn toàn mấy pic kia thế?
    nanachibi thích bài viết này
  10. aollynk

aollynk Thành viên cấp 1

So kute, có điều mắt bạn vẽ vuông quá, làm nó nhìn hơi ghê @@
  11. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

Quang Pham he he,pic cuối là khi mình mới bắt đầu tập tọe vẽ chibi,mấy pic trên là khi mình đã ngộ ra chibi là phải như thế nào TT.TT, mà mình cũng cố ý cho mắt nó đè lên tóc đấy,mình thử cho mắt ở dưới tóc rồi,chẳng lung linh cái bà mẹ gì cả,ghét! xin chân thành cảm ơn bạn góp ý,mình sẽ cố gắng hơn ở những tranh sau,yêu bạn :x :x :x
    aollynk cảm ơn bạn nhé,nhưng mình thích có cái nét gì đó riêng riêng,nhìn vào tranh của mình choáng nhất là đôi mắt đúng hem?có thể có người thích có người không nhưng vẫn là nét riêng :D
    aollynk thích bài viết này
  12. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

mắt chưa đẹp... giống nhau quá... cứ như copy ra vậy... không có cái thần @@
  13. htv_bt2007

htv_bt2007 Banned

xinh the
  14. Crimson Chô

Crimson Chô Mới đăng kí

Nét của bạn vẫn còn run, màu tô hơi lòe loẹt 1 tý, có tạo hiệu ứng nhưng chưa rõ, vì bạn sử dụng các công cụ hơi đơn giản, nên kết hợp chúng để làm ảnh nó mượt hơn. Màu sắc cũng chưa tương phản rõ rệt, nên mạnh dạn sử dụng màu tối hẳn và sáng hẳn và các công cụ khác.
    À, tranh cuối không phải chibi bạn nhé :)
  15. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

Đây là chibi mình mới vẽ cho khách
    Update luôn!
  16. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Mình thấy đẹp mà, rất Kute và béo lùn rất đậm chất Chibi
  17. ngocthuthu

ngocthuthu Thành viên cấp 1

với trình của mình thì thấy thế là siêu rồi :x
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-Btuy là chưa được hoàn hảo lắm nhưng mà luyện thêm nữa ^^ sẽ thành cao thủ nhanh thôi
  19. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn