Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chiều Hồ Tây

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi maxshinigami, 21/11/12.

Lượt xem: 4,118

1. maxshinigami Thành viên cấp 1

Stock đây nha. :)

sau khi blend :)

cho xin ít gạch đá nha các bác.. :v

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hình như bạn vừa mới vào xem topic hướng dẫn đăng ảnh xong rồi chạy ra đây vẫn đăng ảnh sai là sao nhỉ? Trong video hướng dẫn tôi nói bằng tiếng Việt và thao tác rất rõ ràng đối với host ảnh Flickr rồi còn gì? Hay bạn đọc hiểu tiếng Việt chưa rành?
  3. maxshinigami

maxshinigami Thành viên cấp 1

haha.. admin có vẻ thân thiện.. :).. mình không hiểu sao đang bị lỗi không thể xem được ảnh trên diễn đàn, có vài ảnh xem được, có vài cái thì không, mình đã là đúng như trong hướng dẫn rồi mà.. :(
    namdo_hy thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Bạn làm ơn vào xem lại video hướng dẫn và edit giùm topic này ngay :)
  5. maxshinigami

đang xem lại đây.. :D, nãy giờ ngồi sửa lại mà.. đợi chút :D
    Supporter thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Và rõ ràng là bạn chưa đọc nội quy khi lập topic? Hãy vào đọc lại nội quy và thực hiện đúng nội quy, nếu vẫn chưa thấy sửa bài đúng bạn sẽ có thể bị ban nick cảnh cáo 3 ngày vì vi phạm nội quy :)

Nội quy trưng bày tác phẩm: http://forum.vietdesigner.net/threads/1728/
  7. maxshinigami

ok rồi đó ad.. ;) chúc khỏe :))
  8. Phạm Hữu Dư

Chưa đọc nội quy nữa àh?

Thế bạn có nghĩ rằng khi vứt 1 cái ảnh đã blend rồi mà ko có stock đi kèm theo thì ngta biết phải nhận xét làm sao?
  9. maxshinigami

Thế bạn có nghĩ rằng "từ nãy đến giờ mình làm gì hả ad. " :|.. vừa nhớ ra cái cách up ảnh lên diễn đàn thì chèn vào đây còn gì. :|
  10. Phạm Hữu Dư

Thôi ko ngồi đây đôi co với bạn nữa, nói túm lại bạn cần nâng cao ý thức khi tham gia diễn đàn 1 chút! Nãy giờ tôi khá rãnh rang nên mới ngồi đây mà cmt trả lời trong topic này, chứ bt đối với những topic sai phạm nội quy kiểu này là nó đã bị xóa kèm theo 1 vé ban cảnh cáo 3 ngày dành cho chủ thớt với lời yêu cầu đọc kĩ lại nội quy và hướng dẫn diễn đàn?

Tại sao lại khó khăn đến vậy? Bởi khi mới đăng ký nick trên diễn đàn, bất kì thành viên nào cũng đã được khuyến cáo đọc nội quy và hướng dẫn rồi, và ngay cả khi lập topic cũng có treo thông báo rất lớn, nên chẳng có lí do gì để sai phạm nội quy cả :)
    cudyandem thích bài viết này
  11. maxshinigami

cám ơn đã dành thời gian cho diễn đàn, mình sẽ để ý hơn, cám ơn ad
    SupporterPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  12. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Biết admin nóng tánh thì lần sau chắc ai cũng phải xem rõ nội quy rồi mới dám post :D
    Còn về tác phẩm của chủ Thread, mình thấy màu cũng khá ổn rồi, nhưng cái vòng tối (chẳng biết gọi thế nào) bao quanh 4 góc stock thì mình thấy hơi ảo, vì chẳng có ánh sáng nào lại khác thường như vậy cả :D (Bạn để ý con đường đang sáng, tự nhiên lại có vệt đen, nhìn vào rất mất tự nhiên). Có lẽ nên xóa khoảng tối 2 góc bên trái stock đi sẽ đem lại sự hài hòa cho tác phẩm hơn. Đó là ý kiến của mình :)
  13. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình nghĩ đây mới là retouch thôi, chưa tới mức blend màu :D.
    Đúng như bác Jack nói thì phần vignette bạn để hơi sâu và rõ nét, giảm bớt đi thì bức ảnh sẽ trong hơn :D
    maxshinigami thích bài viết này
  14. maxshinigami

ừh.. :-?.. mình cũng hơi có ý nghĩ đấy, có lẽ mình để cái vòng đen đấy hơi đậm.. :-?, tuy nhiên mình nghĩ là có quan trọng quá khi nghĩ đến hướng nào của nắng đâu.. :-?
  15. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Với 1 thứ hỗ trợ kèm 1 click chuột sẽ ra đc kiểu blend này. Bạn biết đó là gì k?
    Đó chính là: ... Action >:)
  16. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

17. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Nản cho mấy vụ up hình, đơn giản là nên suy nghĩ có trách nhiệm một tí về nội dung bài viết làm sao để mọi người có thể hiểu và nắm bắt một cách dễ dàng nhất -> biết nghĩ thì sẽ tự biết cách làm!
    xuangiang1011 thích bài viết này
  18. maxshinigami

thì mình sửa lại để mọi người nhìn được còn gì.. /:).. nếu mình up lên mình k xem được sao người khác xem được bạn ?
  19. maxshinigami

bị lóa quá bạn ơi.. :(
    Supporter thích bài viết này
  20. timnguyen26112010

timnguyen26112010 Thành viên cấp 1

mình thích stock của bạn quá nghịch thử ^^

Mezzazzy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn