Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chiều lang thang đồng cỏ (tập chụp và nhận góp ý đây)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi thanhmaikmt, 11/6/13.

Lượt xem: 2,322

1. thanhmaikmt Thành viên cấp 2

Tình hình là tiếp tục tham gia con đường chụp chẹt nên làm bộ đồng cỏ,;;) mong mọi người góp ý nhé,:D em mới bắt đầu cầm máy ảnh thôi, đang đọc lý thuyết về chụp ảnh, heee;;)
    IMG_7234 của Đào Thanh Mai, trên Flickr
    1IMG_7265 của Đào Thanh Mai, trên Flickr
    IMG_7257 của Đào Thanh Mai, trên Flickr
    IMG_7270 của Đào Thanh Mai, trên Flickr
    IMG_7251 của Đào Thanh Mai, trên Flickr

...
    Xai Trính Tã thích bài viết này
  2. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Mình có ý nè nhá. Nếu ảnh bạn mới tập chụp hãy để anh gốc đi. Đừng qua edit nhé :D
    thanhmaikmt thích bài viết này
  3. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

N.Tiger bác cứ cho nhận xét đi, ảnh gốc mình có up lên flick mà. bạn xem ảnh gốc trên đó ha! hi
  4. Hoàng.Dova

Hoàng.Dova Thành viên cấp 1

Mình thấy chụp cỏ lau mà bạn xóa phông nh quá =.= Làm mầu 2 ảnh đầu nhìn hơi ghê :-ss
  5. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Dạo này em nhìn chụp xoá phông nhiều quá nên có thể thấy ảnh của bác không đẹp lắm, hơn nữa #1 và #5 cỏ che mặt mod không đẹp tí nào (có thể là do ý đồ của bác thì em không biết). Còn #3 thì e nghĩ là out thật chứ không phải out do ý đồ nữa :)
  6. Eric.K

Eric.K Thành viên cấp 2

Bạn Blend màu hơi xấu..bạn làm mẫu bị chìm theo màu blend quá, đôi khi mặt mẫu còn bị nhòe nữa...
  7. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

thanks mọi người, mình chưa biết dùng phần mềm nên bỏ dzô làm lung tung hết, mình đang làm lại hi vọng ổn hơn
  8. HnDavides

HnDavides Thành viên cấp 2

bạn chụp out nét nhiều quá :)) khuôn mặt toàn bị mờ
  9. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

Biết canh lấy nét, tấm 2 thì có ý đồ, nhưng bạn cần tham khảo lại bố cục tấm 5 và 6, ko thấy mặt mod đâu hết. Tham khảo thêm tư thế đứng, tạo dáng cho mẫu nữa :)
    Màu sắc thì bạn có thể tham khảo các tut trên 4r, rất dễ hiểu.

Ủng hộ diễn đàn