Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh cho chữ được lộn lại !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bboysmodz, 23/5/16.

Lượt xem: 1,739

1. bboysmodz Mới đăng kí

YcJ5MXh.jpg [​IMG][/IMG] E chào toàn thể các ae designer. Nay e có cái logo tự mình thiết kế để làm đồng phục nhóm, e ko qua 1 trường lớp nào hết nên kiến thức có hạn. E giờ đang khó khăn ở công đoạn warp text, cái vòng tròn của e chữ trên thì ok r, còn bên dưới e cho chạy chữ thì nó theo vòng tròn nên bị lộn. Mong các cao nhân đưa ra lối chỉ dẫn để chữ ko bị lộn nữa ạ. E cảm ơn :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trước tiên bạn muốn lật cái dòng "The moutain kingz" gì đó lên thì đầu tiên bạn phải nhân đôi layer cái path tròn lên và tắc bớt cái layer "SMDOZ" đi. Tiếp theo bạn dùng Type Tool gõ dòng "The mountain kingz" vô. Xong bạn nhìn qua cái bảng bên trái tìm đến Direct Selection A hoặc nhấn A, rồi sau đó rê chuột lại điểm đen đen trong path tròn bạn sẽ thấy nó xuất hiện biểu tượng của công cụ type tool và kèm dấu tam giác, khi xuất hiện dấu đó bạn kéo nó vào trong vòng tròn thì text tự động lật lên nằm trong vòng tròn. còn tuỳ chỉnh cho nó ngay ngắn thì cũng dùng Dicrection tool A luôn, trên vòng Path bạn sẽ thấy dấu X nằm trên đó, bạn đưa chuột lại gần và kéo. Chúc bạn thành công. :)

khanhdu1994idbboysmodz thích bài viết này.
  3. bboysmodz

bboysmodz Mới đăng kí

[​IMG] Gia Phú Cảm ơn bác nhiều nhiều !! E cũng biết là phải x đôi cái layer lên nhưng may quá bác chỉ cho e dấu hiệu là cái hình tròn đen đen e xoay 1 hồi r thấy đc liền. One more time !! Thankss bác nhiều nhiều <3 hai chấm ích
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
    Gia Phú thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn