Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh màu linh tinh~~

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Yuen, 20/10/12.

Lượt xem: 3,548

1. Yuen Thành viên cấp 1

Rảnh rỗi sinh nông nỗi :-<
    Em mới học được nên le te đi làm thử, mò cả buổi nhưng mà kết quả vẫn k như mong muốn, cứ thấy nó thế nào á....

...
    xnox1becoi1, nguoihanhtinhlaazzurry thích bài viết này.
  2. nguoihanhtinhla

nguoihanhtinhla Thành viên cấp 1

Andrej pejic :x
    Yuen thích bài viết này
  3. flyfly

flyfly Thành viên cấp 1

có lộn k v? :O làm được từ trắng đen sang có màu là cực kì chuyên nghei65p luôn đó ááááá bái phục :x
    Yuen thích bài viết này
  4. long tran

long tran Thành viên cấp 2

chân nhân bất lộ tướng @@
    Yuen thích bài viết này
  5. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

từ ảnh trắng đen sang có màu á?
    hixx.. mềnh chỉ biết làm ngược lại..:(
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình thấy thì thực tế ảnh này chuyển sang màu cũng ko phải là khó, vì màu da và màu tóc cũng gần giống nhau. Vài layer selective color + layer mark là có thể làm đc :D
    Béogấu nhồi bom thích bài viết này.
  7. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

có khi hôm nào phải nhờ bác chỉ ..
    hixx.. càng coi ảnh càng thấy trình độ mình thấp
  8. Two

Two Thành viên cấp 3

~~ có khi nào...
    Yuen thích bài viết này
  9. Nick T

Nick T Thành viên cấp 1

gì từ đen trắng ra màu :|
  10. pham duy hiep

pham duy hiep Thành viên cấp 1

ấn tượng đấy chứ :D mình chỉ biết chỉnh ảnh từ màu về đen trắng :))
    Yuen thích bài viết này
  11. xuangiang1011

Cũng tùy ảnh mới làm đc thôi :D Em trình độ còn còi lắm :D
    Để ý kĩ thì ảnh này màu da với màu tóc ảnh after cũng ko có sự khác nhau nhiều lắm :D
    Yuen thích bài viết này
  12. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

đẹp! cái này bro nhỉ :-bd
    Yuen thích bài viết này
  13. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Chuyển đen trắng sang mầu thế là đạt r. bạn cũng đã rất tỉ mit khi sửa cả đôi mắt của bức ảnh :)
    Yuen thích bài viết này
  14. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Chém vừa thôi, chuyển ảnh đen trắng sang mầu người ta thường dùng gradient và colour blance chứ ảnh đen trắng ngoài thông số black/ white thì làm đếch gì có thông số mầu mà selective colour
    xnox1becoi1Béo thích bài viết này.
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đúng là rảnh rổi sinh nông nổi thật,.nhưng mà nông nổi vui chơi ra sản phẩm ngon ơ :x :like:
    Yuen thích bài viết này
  16. xuangiang1011

Mình chỉnh màu bằng selective color + layer mark nhé, thêm 1 chút Hue với Color Balace thôi :D Mình tay nghề còn kém cỏi nên hơi xấu, bạn thông cảm
    File PSD nhé : http://www.mediafire.com/?8oj508d80ein7tv
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  17. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Thế nên kết quả mới như của bạn =)), nhìn các bãi mầu bạn tạo trông nó có như là bôi ra thế ko :)). nguyên tắc chuyển ảnh đen trắng sang mầu là khoanh vùng chọn, đổ mầu. Nói chung là cũng ko đơn giản như cmt ở trên của bạn đúng k =))
  18. xuangiang1011

Mình đang nói bức ảnh này. Chứ ko nói tới nguyên tắc đổ màu, những bức ảnh phức tạp hơn thì sẽ phải làm theo cách khác. Nhưng theo mình thì ảnh này có thể sử dụng selective color, ảnh này mình làm cũng vội, chỉ cần ngồi tỉ mỉ thêm chút, mình nghĩ kết quả cũng ko tệ.
  19. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Thôi đê, đọc file PSD của ông bạn tôi thấy là ông bạn cố ép để cái mầu neutral và white sang mầu khác :)), điều này là sai, dùng colour blance khống chế dc cả highlight, shadow và midtone của mầu, bức ảnh sẽ ko bị bết sê lết mầu vào với nhau.
    trungsuperxuangiang1011 thích bài viết này.
  20. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Không nói về kĩ thuật chuyển màu, nhưng mình thấy tấm này các mảng màu còn bị bệt và rất lộn xộn. Ý kiến cá nhân :)
    @Chủ thread: Màu lên tốt lắm. Tuy nhiên phần da mặt chưa thật lắm, thiếu sắc của da :D
    hanh_demon, lorenpocaxuangiang1011 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn