Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh màu linh tinh~~

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Yuen, 20/10/12.

Lượt xem: 3,552

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình chỉ đơn giản muốn chứng minh là chuyển màu từ BW sang color trong ảnh này hoàn toàn có thể dùng Selective Color chứ thật sự đây là lần đầu mình chuyển màu như vậy.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chỉnh lại thử phát
  3. Yuen

Yuen Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người (*≧ 3≦)
    Thật ra bức này em chỉ chỉnh trực tiếp trên layer background copy rồi xài Hue với Color balance thôi nên khá nhanh(゜∀゜)
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

có ai biết nguyên tắc để chọn feather thích hợp không chỉ mình với thank nhiều
  5. Dinh Cuong

có ai muốn xin yahoo của em này không ??? ^^
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

tuỳ vào nhu cầu sử dụng của bạn. với những chỗ bạn cần đường viền sắc nét, cứng, ít ăn lan ra vùng ngoài thì để feather cao, còn muốn đường viền soft hơn thì feather thấp. nó gần như cái hardness của brush ấy
    YuenDinh Cuong thích bài viết này.
  7. Dinh Cuong

vậy mà mấy bác cũng nhắm như em rồi. hình như em thấy hình càng to thì chỉ số feather cung phải tăng lên cheo tỉ lệ hình
  8. lorenpoca

lorenpoca Thành viên cấp 1

Hình của thread nhìn chuyên nghiệp lắm :like:
    Yuen thích bài viết này
  9. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Cũng còn tùy vào độ sắc nét của đối tượng nữa bạn à. Tuy nhiên việc hình to thì feather phải tăng theo thì mình chưa thấy bao giờ (có thể hình to sẽ nét hơn chăng? :D)
    hanh_demon thích bài viết này
  10. Dinh Cuong

MÌnh có lập topic để hỏi rồi có bác nói tỉ lệ feather cho anh size 1000 la 5. không biết có chính xác không nhưng làm theo thì thấy cụng không có sai sót gì
  11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mình thì hiểu là feather để quyết định độ hard trên viền vùng chọn như kiểu brush ấy. Bạn có thể xem hình này để ví dụ:
  12. Dinh Cuong

ừ cái đó thì mình biết
  13. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

size ảnh trên mình để 1000x1000 px đấy, tức là khi bạn có vùng chọn, feather càng thấp ( số px càng nhỏ) thì khi tác động lên vùng chọn nó sẽ bám sát viền vào viền vùng chọn, còn chọn feather cao thì sự tác động đó sẽ càng giảm đi khi tới biên vùng chọn.
    YuenDinh Cuong thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn