Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh sáng cho phần bị tối trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Luan Lam, 4/7/16.

Lượt xem: 3,137

1. Luan Lam Mới đăng kí

Cả nhà ơi, em có bức ảnh này bị tối nửa phần dưới. Có cách nào để căn chỉnh cho độ sáng ở phần dưới bằng với phần trên mà nhìn cho tự nhiên nhất không
    Em đã thử dùng Brush, Ctrl+M.. nhưng nhìn vùng chọn không tự nhiên cho lắm :(

Cảm ơn cả nhà.
    P.s em mới tập tành PSD :(

...
  2. justlike

justlike Mới đăng kí

cô giáo mình dạy là với ảnh lóe sáng thì nhân đôi ảnh lên , để chế độ muptily rồi dùng brush căn chỉnh lại :)) , còn qá tối thì dùng screen :)) .
    Luan Lam thích bài viết này
  3. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

chả biết đúng ý bạn không :v
    tranvan.muonLuan Lam thích bài viết này.
  4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

vậy đc chưa ?
  5. Luan Lam

Luan Lam Mới đăng kí

blademaster_sf cám ơn bác :D
    bác làm sao vậy ạh chỉ em cách đi em mò mẫm sao nó cứ không được như vậy ~~"
  6. Luan Lam

Luan Lam Mới đăng kí

BíĐỏ sao đen đều vậy bác vui tính quá. Cơ mà em copy về chỉnh sáng đều lại cũng được nhưng bác làm sao để căn sáng được trên dưới bằng nhau vậy ạh :v
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn có thể dùng Curves với vùng chọn tối! :D Vào Select > Color Range > Shadow ấn Ok! Xong chọn Feather (Select > Modify > Feather. Hoặc ấn Shift + F6). Với ảnh cỡ này thì chọn Feather khoảng 120. Ok! Sau đó Dùng Curves thử xem nehs!
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Chúc vui
    Tiếu CườngLuan Lam thích bài viết này.
  9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Vào Curves => Cố định điểm trung gian => chỉnh sáng tối !
  10. Luan Lam

Luan Lam Mới đăng kí

11. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Mình thấy cameraraw xử lý mấy vụ này ok hơn nhiều. giảm hightlight và tăng shadow
    khoianha10 thích bài viết này
  12. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Tạo layer mới mode overlay tô gradient đen xuống trắng xong
    xong thích cái khác thì chấm chấm
  13. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

14. pham van thuy

pham van thuy Thành viên cấp 1

gradienl và chế hộ hòa trộn
    tranvan.muon thích bài viết này
  15. Dấu Tên

Dấu Tên Mới đăng kí

@phamvanthuy bạn nói rõ hơn đc không.mình cũng đang mò vụ này
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Dấu Tên : Gradient và chế độ Hòa Trộn, thì là bạn Ctrl J ra 2 Layer trên và dưới. Layer dưới, là file gốc, thì hok đụng vào. chỉ nói Layer trên, đổi Blending Mode hòa trộn là Screen, rùi làm 1 Layer Mask cho nó, sau đó, qua cột trái, chọn Gradient, kéo đại " Black to White ", từ dưới kéo lên trên, nếu ngược chiều, thì đổi lại từ trên kéo xuống dưới, xào qua xào lại, là dc. :))

Nếu vẫn chưa đủ sáng nữa, thì Ctrl J , thêm 1 Layer thứ 3, chắc là bạn đã biết, phải làm gì rùi đó. :))

Mình muốn làm, mà tại vì cả đóng bạn làm xong rùi, nên mình chỉ ngắm. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/7/16
    Dấu Tên, Nguyễn Tất Thắngpham van thuy thích bài viết này.
  17. xmen283

xmen283 Banned

Cao thủ đâu nhỉ

Ủng hộ diễn đàn