Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh sửa nội dung trên một trang web bất kì bằng Google chrome

Chủ đề thuộc danh mục 'Thủ thuật - Kinh nghiệm về web' được đăng bởi ngocvuxxl, 3/2/15.

Lượt xem: 8,030

1. ngocvuxxl Thành viên cấp 1

Chào các bạn,

Hôm nay mình xin chia sẻ hướng dẫn chỉnh sửa nội dung trên một trang web bất kì bằng Google chrome (Firefox cũng tương tự).

Các bạn có thể sử dụng cho nhiều mục đích khác nhau: Lòe bạn bè, làm báo cáo các kiểu…

Không dài dòng nữa, mình đi vào hướng dẫn luôn.

Các bạn mở một trang web bất kỳ:

Các bạn nhấn chuột phải vào nội dung cần chỉnh sửa, ví dụ như mình cần chỉnh cho con số 1397 này thành 13970 để nộp báo cáo cho ai đó quan tâm. Chắc các bạn cũng hiểu tại sao cần phải sửa cho nó lớn lên như vậy rồi haz.

Để chỉnh sửa, bạn nhấn chuột phải vào cái cần chỉnh sửa, sau đó chọn dòng cuối cùng: Inspect Element (mình dùng phiên bản tiếng Anh, nếu bạn dùng ngôn ngữ khác thì cứ chọn dòng cuối cùng nhé).

Sau đó, nó sẽ hiện lên một cửa sổ nho nhỏ. Dòng được bôi màu xanh chính là nơi chứa nội dung trên trang web. Bạn nhấn đôi chuột vào chỗ con số (vì mình muốn chỉnh sửa con số này), để sửa lại, xong nhấn Enter.

Xong. Bây giờ mình có thể chụp lại màn hình để lưu lại và gửi đi cho ai đó.

Bài học rút ra: Đừng tin bất kỳ cái gì được gửi cho bạn, cho dù nó có thể là một tấm ảnh chụp thực tế, từ những cái đơn giản như trang web, hay đến cả những cái hóa đơn, giấy tờ được scan. Khi cần chứng thực, tốt nhất bạn hãy xem bản gốc, cầm trên tay được là chắc ăn nhất (đến 98%, vẫn còn 2% không đáng tin).

Tut by Ngocvuxxl.

...
  2. thuvienit

thuvienit Thành viên cấp 1

Tool không thể thiếu của lập trình web :D
  3. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Cái này trước bác Dư có làm 1 clip rồi thì phải
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình có 1 làm video tương tự về việc thêm dấu verify cho trang Facebook kiểu tự sướng, bạn nào muốn xem video có thuyết minh giọng nói thì vào đây xem:

Ủng hộ diễn đàn