Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chipi Lai manga

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngoc.lac, 4/8/13.

Lượt xem: 7,458

1. Gió Nghịch Mùa

Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

zậy nick fb bạn là j? mình muốn vào xem! ^^
  2. ngoc.lac

ngoc.lac Thành viên cấp 1

à! bạn vào trong trang cá nhân của mình có đường link faceook đó!
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

ai bảo đăng hình vẽ ko nghiêm túc, gọi tên cũng gọi cho sai, ý kiến ko lọt tai thì mò bài ng khác ra soi mói, mọi người chỉ chỗ ko đúng thì lôi lí thuyết sách vở ra.... bla bla bla
  4. ngoc.lac

_MeoHoang_ : lúc trước bạn nói bài của mình nét thô cứng! vậy bạn hiểu thế nào là nét thô cứng? hay ý bạn chỉ là nét vẽ tay bị zoom to?
  5. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Topic xưa vậy rồi còn war dc ah O,o

Đầu tiên mình xin lỗi vì cũng như meohoang nói line nhìn còn thô. Sr mình chỉ cảm thấy thế thôi. Màu đơn giản nên không có gì để nói.

Kinh nghiệm về lĩnh vực chibi thì gần như mình không có nhưng rõ ràng là mình không thấy dc nét chibi từ bức ảnh của bạn.

Thứ hai là.đem trưng hình lên 4rum thì mỗi người một ý, nhưng không phải ý của họ hoàn toàn là sai. Bạn đưa ra cho mọi người xem và đưa ý kiến thì hãy tiếp nhận hết đừng chọn lọc những gì mình muốn và không muốn.

P/s tay nghề bạn khá, ráng cố gắng bạn nhé.
    ngoc.lac thích bài viết này
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

nét thô cứng là cách tui nói tắt cho ít viết tí, chứ tui viết rõ nguyên câu lúc trước " vẽ lại người bằng nét thô cứng" nghĩa là vẽ lại người thật bằng nét vẽ sần sùi ko trơn mượt như khi lên line = ink trong manga, các hình vẽ manga sau khi sketch đều được ink lại sao cho mượt nhất có thể, còn nét của bác vẫn còn cứng như khi sketch nên tui gọi tắt là thô cứng - thô là ko có ink lại còn cứng là nét ko trơn mượt. Vả lại tui thấy bác có thể vẽ đẹp hơn pic này nhiều ai bảo bác làm sơ sài chi :/
    Với lại tui nói cái này ko phải manga cũng ko phải chibi bởi nó ko có cái ảo như manga cũng ko cute như chibi, nó là cái j đó thuần truyện tranh quá ;/
    Lúc đầu hơi nóng khi nhìn tiêu đề nên có viết hơi ngắn gọn nên có thể gây hiểu lầm thì tui sorrry (_ _)
    Nhưng nói thật với những mangaka hay otaku thì việc nói sai từ manga hay chibi là dễ gây khó chịu lắm :/ mong bác để ý hơn :/
  7. ngoc.lac

dù sao thì cũng cảm ơn các bạn đã ghé xem và nhận xét!
    hi vọng lần sau chúng ta sẽ có 1 cuộc tranh luận thoải mái hơn!

Ủng hộ diễn đàn