Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chitika kiếm tiền thua xa Google Adsense, ko nên chơi thằng này

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 21/9/13.

Lượt xem: 12,184

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Vừa đăng ký đặt thử quảng cáo của Chitika lên website của Việt Designer tính kiếm thêm chút đỉnh tiền duy trì server! Như tìm hiểu ban đầu thì nghe đâu Chitika được mệnh danh là website kiếm tiền thứ 2 chỉ sau Google Adsense (GA) nên mình cũng nghĩ là doanh thu từ thằng này chắc cũng ok!

Nhưng sau 1 tuần dán thử code quảng cáo lên site, và vào xem report doanh thu thì ngỡ ngàng, quá tệ so với quy định @@ Nhìn vào số impression cũng đâu có ít, nhưng số tiền thu được chỉ vỏn vẹn có 0.27$ (tương đương ~5000 VNĐ), con số này nếu so với Google Adsense là 1 trời 1 vực! Thế nên mình quyết định cạch thằng Chitika này ngay và luôn, coi như thí luôn 5k đó :v :v

Mình xin có lời khuyên đến những bạn có website hoặc blog, muốn tăng thu nhập thì nên cố gắng đăng ký Google Adsense mà chơi, hiện nay GA không còn khó đăng ký như ngày xưa nữa, nó đã chấp nhận cho các site ở Việt Nam rồi! Chỉ cần website/blog có nội dung và truy cập tốt 1 chút là ok thôi :)

Nhưng lưu ý, GA dễ kiếm tiền nhưng cũng không dễ ăn, phải tuân thủ theo nội quy của nó, đặc biệt là vấn đề bản quyền. Hãy phát triển website theo hướng tích cực nếu muốn kiếm tiền lâu dài với GA.

Còn Chitika ák? Dẹp đi :v :v

...
    solomoon2, thanhmai3883, Radium3 người khác thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

4rum mình cờ rắc ko ít... ko bít có bị google túm ko :O
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

banbaonylong ngu dại gì mà đặt Adsense lên forum :|

Cơ mà sáng nay có thử đặt lên thử vào footer xem doanh thu có tăng lên nhiều ko, chiều tối nay lại gỡ xuống :D
  4. topvn

topvn Mới đăng kí

sao click ít thế nhỉ mà cpm không tính thì phải
    % ít chắc ip việt nam
  5. Phạm Hữu Dư

Cơ bản là hiện thị quảng cáo của nó nhìn xấu quá nên tỉ lệ click cũng ít, ban đầu nghe nó chơi cả CPM mà cuối cùng nó ko chơi! =.=
  6. clipcuoi.vn

clipcuoi.vn Mới đăng kí

Thế vật giá chơi có được ko mọi người
  7. Phạm Hữu Dư

clipcuoi.vn vatgia đợt có nghe vụ lùm xùm chèn code like ẩn! Nói chung hàng VN chả ai ngon lành gì cả, cố gắng build site mà chơi GA thôi :)
  8. clipcuoi.vn

clipcuoi.vn Mới đăng kí

Hôm bữa có đăng kí rồi, mà nó thông báo:
    Cảm ơn bạn đã quan tâm đến Google AdSense. Thật không may, sau khi xem xét đơn đăng ký của bạn, chúng tôi không thể chấp nhận cho bạn tham gia AdSense vào lúc này.
    :((
  9. Phạm Hữu Dư

Cố gắng chờ đợi thêm 1 tgian nữa vậy! Mà nếu có English tốt tốt 1 chút thì làm thêm 1 site tiếng Anh đi :D
  10. clipcuoi.vn

clipcuoi.vn Mới đăng kí

Tại trang mình chuyên về video, clip nên chắc không được rồi
  11. playzone.vn

playzone.vn Thành viên cấp 1

chitika đứng thứ 2 sau GA mà mình không biết =)) bác này dễ bị dụ quá
    coi như giá cho một kiến thức mới đi bác
  12. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

kiếm tiền có nửa tháng bị ban cmnl!! :((
    không biết còn gì sau GA không nhỉ?
  13. Phạm Hữu Dư

14. thanhmai3883

15. Phạm Hữu Dư

thanhmai3883 thế đã nhận tiền đc lần nào chưa?
    thanhmai3883 thích bài viết này
  16. thanhmai3883

thì em cày có 13 14 ngày được 52$ đó, chia cho 1 anh khác seo hộ blog em 50% tại hứa rồi!!!chán quá :(( bây giờ không biết chơi con gì đây!!!bị ban vì lúc trước định làm site cá nhân nên không nghĩ đến việc bản quyền. Cho cái blog mình lưu game khi nào thích chơi lại ấy mà.
    Phạm Hữu Dư anh biết còn phương án khác không????bán ads thì blog chưa đủ trình với lại người ta cũng không muốn mua, Vn mà. Vn click thấp lè tè mà cũng đủ sống :D ai ngờ cắt đứt đường luôn rồi.
  17. liwenjing93

liwenjing93 Banned

Các bác ơi, cho em hỏi xíu, Adsense nó không cho đăng nội dung liên quan đến bản quyền, site em chia sẻ ứng dụng crac-k key-gen của Mac OS thì có chơi được GA ko ạ, em sợ cho code vào xong nó Ban thì đau tim :-s
    Site em đây ạ: sharefree.tk
  18. Phạm Hữu Dư

liwenjing93 Cái domain .tk là Google nó ko thèm quan tâm rồi chứ nói gì đến nội dung bản quyền :)
  19. thanhmai3883

20. thanhmai3883

vãi anh dữ chuyển từ cờ rắc thành cờ rắc =))

Ủng hộ diễn đàn