Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho e xin ý kiến về bức ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PMThaha03, 15/3/16.

Lượt xem: 3,070

1. PMThaha03 Mới đăng kí

Sau khi ngồi mò sửa kết quả e được như thế này, nhưng mà e thấy gương mặt chưa được tự nhiên cho lắm. Mong các ae giúp đỡ góp ý dùm e nên sửa gương mặt thế nào...

...
  2. TDNV

TDNV Mới đăng kí

bác hù ma e à :)
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đúng là khuôn mặt bị tách ra khỏi mái tóc bạn ạ :)
    PMThaha03 thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lạy chúa tôi bị ám ảnh.
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Chỉ 1 từ thôi : Cẩu thả
  6. PMThaha03

PMThaha03 Mới đăng kí

Có cách nào sửa lại hợp với tóc đc k ah, e k biết photoshop ngồi coi ngta làm từng cái bắt chước theo mà k đc
  7. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Lạnh cả người... +_+
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

PMThaha03 bạn dùng brush mềm chỉnh độ opacity vừa phải để tô màu sậm tạo khối và có thể dung burn tool tạo shadow cũng được :)
  9. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Lỗi ở chổ khuôn mặt và mái tóc không có mờ, kiểu như dán mặt vào tóc nhìn ghê quá
  10. PhamHungCM

PhamHungCM Thành viên cấp 1

Theo tui, nên chụp lại cho lành tính!
  11. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Tình người duyên ma mình nhớ xem rồi mà .. lại có phần 3 à :D
  12. moveall

moveall Mới đăng kí

bóng đổ tóc xuống khuôn mặt chưa có thiếu chiều sâu cùng độ nổi , hướng ánh sáng không cụ thể. Màu da mặt và cổ khác nhau quá, gây cảm giác khá "kinh dị" :D
    Nên làm tương quan sáng tối trên tóc. Trông cho đỡ giống mặt phẳng
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/3/16
  13. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Cho em xin bác một lạy. Bác đọc TUT thì cứ từ từ mà làm. Cẩn thạn từng chút một. Bác làm ẩu quá

Ủng hộ diễn đàn