Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách làm ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vanthanh1109, 16/1/16.

Lượt xem: 1,900

1. vanthanh1109 Mới đăng kí

[​IMG] QhH3lGY.jpg oXvi9CJ.jpg
    nhìn thấy đẹp quá mà em không biết làm sao để ghép 2 hình ảnh lại với nhau như vầy nên mong mọi người bày cho em với[​IMG]

...
    Thăng Thật Thà thích bài viết này
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Thể loại này kêu là gì nhỉ, quên mất tiêu rồi :-/
  3. Thăng Thật Thà

Thăng Thật Thà Mới đăng kí

đánh dấu bài chờ cao nhân
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Thể loại này là chồng ảnh, trong nhiếp ảnh còn gọi là Multi Exposure đó Medic :D

Còn với Photoshop thì có hai công cụ để làm ảnh trên bao gồm dùng Eraser Tool (E) và cách còn lại là tạo Layer Mark cho ảnh background.

Cả hai cách điều để Layer 1 phía dưới Layer background và cọ tẩy là loại mềm có opacity là 30% trở lại

P/s: Layer background là Layer mẩu nhé, đừng nhầm lẩn và khi làm nên double click để chuyển nó là Layer 0 nhé!

Chúc bạn thành công :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/16
  5. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Thanks bác giaphu_design , ngồi nhớ hoài không ra, mà trong 1 năm nay rộ lên kiểu chồng ảnh này nhiều ghê.
    vanthanh1109Gia Phú thích bài viết này.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Medic mình sử dụng máy ảnh nên cũng tiếp cận cái này lâu rồi, với cách chụp ảnh này thì sẽ tạo được hiệu ứng hồn mà mà trên mạng thường chuyền tay nhau khoát lát đấy :))
    vanthanh1109 thích bài viết này
  7. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Gia Phúvanthanh1109 thích bài viết này.
  8. vanthanh1109

vanthanh1109 Mới đăng kí

đã mò ra thanks mọi người :)

Ủng hộ diễn đàn