Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi đây là lỗi gì ạ? QAQ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Neko-chan, 30/3/14.

Lượt xem: 5,128

1. Neko-chan Mới đăng kí

Tình hình là khi em mở một hình thì nó bị như này QAQ
    Chữ "index" này là sao vậy ạ? Em không tạo được layer mới luôn...Tẩy xóa trên hình thì được QAQ
    Ngoài ra thỉnh thoảng khi mở môt file hình thì nó báo thế này
    Mong các tiền bối chỉ bảo ạ, cháu nó tìm khắp nơi chả biết đây là lỗi gì *chọc kiến*

...
  2. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

+ hình 1: file này là file ở chế độ Mode/ Indexed Color
    Bác muốn edit hay gì gì, thì việc trước tiên nhìn lên menu, nhấn Image chuyển Mode indexed color sang RGB color , sau đó có thể edit file tuỳ thích!

+ hình 2: bác open không được trong photoshop, thì chọn edited bằng paint, hay open bằng phần mềm paint mặc định của win, sau đó Save as lại ra format JPG,GIF,PNG..... một lần nữa. Rồi mở file mới save lại bằng PTS , sẽ sử dụng lại được bình thường!
    Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/3/14
    Neko-chanVũ Quốc Hoàn thích bài viết này.
  3. Neko-chan

Neko-chan Mới đăng kí

^ Em làm theo chỉ dẫn và đã giải quyết được ạ, cảm ơn tiền bối nhiều *tung tim*

Ủng hộ diễn đàn