Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi mua tên miền wordpress có ổn không?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi trongphamdn, 8/4/18.

Lượt xem: 5,047

1. trongphamdn Thành viên cấp 1

Chuyện là em tính mua tên miền trên wordpress để có cái slug chuẩn seo, mấy bác cho em xin ý kiến về vấn đề này với.

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Domain và Wordpress đâu có liên quan đâu mà bạn lại hỏi? Đã làm web thì dù bất cứ nền tảng nào cũng đều cần phải có tên miền chứ?
  3. trongphamdn

trongphamdn Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư em vào site admin của em để chỉnh slug, ban đầu 08/04/2018/slug....nhưng nó bảo nâng cấp hay mua tên miền gì đấy nó mới mở chức năng bỏ ngày tháng năm trong slug, không biết phải không nữa.
  4. Phạm Hữu Dư

Bạn đang dùng wordpress.com à?
    trongphamdn thích bài viết này
  5. trongphamdn

Dạ, em đang dùng cái này.
  6. Phạm Hữu Dư

Nếu nó đã yêu cầu thế và bạn thấy cái đó cần thiết thì nên mua tên miền. Mà thực ra làm web mua cái tên miền có ~200k/năm thì có đáng bao nhiêu đâu bạn.
  7. trongphamdn

Dạ, em hiểu. Chỉ em đang vướn là có phải mua cái đó xong thì chỉnh sửa được slug chuẩn SEO hay không ấy ^^ nên em cần người đã hoặc đang dùng chia sẻ tí
  8. baolekprint

baolekprint Banned

Tên miền wordpress là của wordpress bạn mua sao được, tên miền chua có ai mua thì bạn mua được, còn wordpress nó có bán tên miền đâu mà bạn mua, bạn nên đi kiếm mấy công ty chuyên bán tên miền rồi mua như gobdady, hostinger,pavietnam....có gì bạn tham khảo thêm.
  9. DesignViet

DesignViet Banned

tên miền thì tất nhiên là phải có rồi bạn ơi @@
  10. thaisakura

thaisakura Banned

Ý bạn ấy chắc là mua tên miền của đúng bên nhà cung cấp wp ấy mà, để được free host và các tiện ích của họ thì phải.
  11. trongphamdn

Ủng hộ diễn đàn